poohkio's picture
29
ทำไม sign in msn ยังไงก็ไม่ได้คะ มันไซน์นานมากแล้วก็หลุดไปเลย เน็ตก็เล่นได้ ลองเมล์อื่นก็ได้ แก้ยังไงได้บ้างคะ

minemind's picture
3876
ปัญหาร้อยแปด ต้องแก้มั่วๆ

ลอง on ผ่าน ebuddy web ดูก่อนครับ ถ้า on ได้แล้วลอง sign in บน โปรแกรม msn อีกที

29
เหรอคะ จะลองดูค่ะ

อีกคำถามนะคะ เวลาเปิดเครื่องแล้วจะมีโปรแกรมสไกด์ ขึ้นมาเลย ทำไงไม่ให้มันขึ้นมาคะ แต่ก่อนมันไม่ขึ้นพอลองเล่นมันแล้ว มันขึ้นมาเลยค่ะ

29
ลองแล้วไม่ได้ค้าาา

ไม่เป็นไรค่ะ เด๋วสมัครอันใหม่ก็ได้ ไม่รู้จะทำไงแล้วค่ะ ว่าแต่อย่าลืมมาตอยนะคะ ที่ถามเรื่องโปรแกมขึ้นมาตอนเปิดขึ้นมาน่ะค่ะ

ikok's picture
10285
แก้แบบนี้ครับ

เปิด system preference เลือก account แล้วไปดูหัวข้อ login item แล้วเลือกรายการที่ไม่ต้องการให้เปิดตอนเข้าเครื่องออกครับ

หรือ

ถ้าเขาเปิดอยู่บน dock ลองกดคล๊ิกขวา แล้วเลือก open at login ออกครับ (เดิมน่าจะถูกติ๊กเอาไว้)

ลองดูนะครับ

29
ค้าเด๋วลองทำค้า

มีอีกเรื่องค่ะ เรื่องแบตเตอรี่ค่ะ
ซื้อ macbook white มาวันที่ 4 เดือน พ.ย. แบตมันขึ้นแบบนี้
Health Information:
Cycle count: 15
Condition: Normal
ปกติมั้ยค่ะ
ปล เคยลองนับแล้วมันเล่นได้ประมาณ 5 ชั่วโมงค่ะ ปกติเล่นแต่เกมเฟลชค่ะ

10285
ปรกติครับ

ยิ้ม

29
พี่คะ

โปรแกรม time machine สำคัญยังไงคะ หนูยังไม่ได้ไปแตะมันเลย ต้องไปเปิดใช้งานป่าวคะ ทำไม่เป็นค่ะ

10285
ลองดูในนี้นะคะ