เปิด Push บน iPhone iOS 4

sajiro's picture
1179
ทอปอยากจะรู้ว่า การเปิด Push หลายๆ App จะกินแบตมากกว่า
การเปิด Push App เดียวรึเปล่า

สงสัยเฉยๆครับ ยิ้ม

Mixmerize's picture
1480
*_*

ยืมมุกน้องต่ายมาปูเสื่อรอด้วยคน
แต่ส่วนตัวแล้วคิดว่า เปิด Push หลายๆแอพก็กินมากกว่าแอพเดียวอยู่แล้ว (เข้าใจว่าก็ต้องรับส่งข้อมูลเพิ่มตามจำนวนแอพเป็นธรรมดา) แต่คงเห็นส่วนต่างไม่มากเท่ากับการซดแบตระหว่างเปิด-ปิด Push ไปเลยเนาะ มีความสุข

GoLLuM's picture
23
Multitasking ไม่กินแบตมากครับ

Multitasking ไม่กินแบตมากครับ เพราะโปรแกรมไม่ได้รันค้างไว้แต่ถูก save state แช่แข็งไว้

ลองอ่านดูครับ..http://www.blognone.com/node/16107

Mixmerize's picture
1480
ฮา~

เดี๋ยวจะเข้าผิด น้องท้อป(เจ้าของกระทู้)ถามส่วนของ Push Notification น่ะครับ มิใช่ Multi-Tasking แห่ะ ๆ 1

ikok's picture
10285
ไม่่กินแบตฯ

แต่กิน memory ครับ เพราะต้องมีการ save state ที่ทำค้างอยู่เอาไว้เพื่อกลับมาสานต่อ

ผมจำได้ว่าเร็ว ๆ นี้เห็นคนบนว่าพอเปิดทิ้งไว้เยอะ ๆ จะโดนเตือนเรื่อง memory ไม่พอ ต้องมานั่งไล่ปิดทีละอัน

toffykapook's picture
248
เปลืองกว่าแน่นอนครับ

หัวเราะร่วน

sajiro's picture
1179
เหอๆ

งั้นเปิดแค่ MSN อย่างเดียวก็พอ ฮ่าๆ

อันอื่นค่อยไปอัพตอนเด้ง

tiedkaew's picture
3
กินแบต มากกว่าคับ

แต่ถ้าเราไม่ได้ใช้ เราก็ดับเบิ้ลคลิ๊กที่ ปุ่ม HOME แล้วก็ลบ โปรแกรม ที่เล่นๆอยู่ ก็ประหยัดได้คับ