มีปัญหาเรื่องเนทช้าบน iPhone ครับ

ttutt's picture
216
คือ ผมเล่นเนท wi-fi ส่วนตัวในบ้าน(ที่ต่างประเทศนะครับ) แล้วปัญหาคือ ผมเล่นผ่าน iPhone ช้ามากกกกกกก

แต่พอมาเล่นบน MBP เร็วลื่นหัวแตกเลยครับ เช็คสปีดดาวโหลดได้ 8 mbps ไม่ทราบว่ามีใครเป็นบ้างมั้ยครับ หรือพอจะทราบปัญหามั้ยครับ

** ทั้ง MBP และ iPhone เชื่อมต่อด้วย wi-fi ทั้งคู่ เนทเดียวกันทดลอดปิดทุกอย่างไม่ดาวโหลดอะไร เล่นผ่าน iPhone อย่างเดียวก็ช้า**
** iPhone 4 iOS 4.1 ไม่ Jailbreak อะไรทั้งสิ้นครับ และก็ลองไม่เปิดอะไรบน iPhone4 เช่นกัน บางครั้งแค่ google ยังช้าเลยครับ งง**

รบกวนผู้เชี่ยวชาญ ช่วยแนะนำทีนะครับ - -"

Ben's picture
247
มาร่วมแจม ครับ

เครื่องไอโฟน4ของลุงก็โอเคนะครับ ใช้ wifi ก็ไม่ช้าจนหงุดหงิด ต่อ facetime ก็โอเคครับ
ลุงก็เข้าเวปธรรมดาไม่ได้ดาวน์โหลดอะไรครับ

เน็ตที่บ้านลุงยังไม่ถึง 6MB สปีดใหม่ตามที่เค้าโปรโมทกันครับ

ลืมบอกไป ส่วนมากลุงจะไม่ค่อยทำอะไรมากมายบนไอโฟน เพราะไม่สะดวกไม่มันส์ ส่วนมากจะมาทำโน่นนี่นั่นผ่านแมคบุ๊คครับ
ไอโฟนจะใช้เผื่อเหลือเผื่อขาดนอกสถานที่เท่านั้นครับ

minemind's picture
3876
ต้องลอง set router ใหม่ดูฮะ

ต้องลอง set router ใหม่ดูฮะ

nickoe's picture
4320
อืม

เปิด app ค้างไว้เยอะรึเปล่าครับ
หรือเปิดหน้า page เยอะเกินไป
ลองปิด app ทั้งหมดก่อนแล้วเปิดใหม่ครับ

toffykapook's picture
248
IOS 4.2?

ลงตัว 4.2gm หรอครับ

ttutt's picture
216
ขอโทดด้วยครับ

ขอโทดด้วยครับผมพิมผิดไป iOS 4.1 ครับแหะๆ
คุณนิคคับ ผมไม่ได้เปิดแอปอะไรไว้เลยนอกจาก safari 1 page ครับงงมาก

toffykapook's picture
248
ลองรีเซ็ตเร้าเตอครับ

จากนั้นลอง ถ้าไปกดรีเซ็ตเน็คเวิร์ค ในไอโฟนดูครับ