JakeJoker's picture
54
คือผมต้องการ จะ Reset กับ Erase ทุกอย่างบน iphone 3G ตอนนี้ firmware 4.0.0 เเต่เคยอ่านเจอว่าถ้า Jail Break ห้ามทำ เเล้วเครื่องผม JailBreak งี้จะทำไงอะ? ช่วยทีๆ

54
......

..........

nickoe's picture
4320
โอเค

คือ ต้องแยกให้ออกนะครับ
ว่า unlock กับ JB ไม่เหมือนกัน
ทีนี้ ถ้าเครื่อง JB อย่างเดียวไม่ได้ unlock
ซึ่งหมายความว่าเป็นเครื่องศูนย์ไทย
(เครื่องไทย จะ lock มาจากโรงงาน แต่ว่ามา official unlock ที่ carrier)
ก็น่าจะ reset all ได้ หรือ restore ได้เหมือนกัน

แต่ถ้าเครื่องหิ้ว คือต้อง unlock ถ้าไป up firmware หรือ reset หรือ restore
มันจะต้อง unlock ใหม่ ไม่งั้นใช้งานไม่ได้นะครับ

เครื่องคุณเป็นแบบไหนล่ะครับ

P.S. unlock = การทำให้เครื่องที่หิ้วมาเอง จากต่างประเทศ สามารถใส่ซิมไทยโทรได้
P.S.2 JB = การทำให้เครื่องลง app ที่อยู่นอก store หรือ app เถื่อนได้

54
คือผม หิ้วมาเองอะครับ ละก็

คือผม หิ้วมาเองอะครับ
ละก็ เมื่อกอ่น ยังไม่ได้ JB เเต่สัก ปีผ่านไปตัดใจ JB ตอนนี้อยาก Re อะครับ

4320
ก็็

ต้องหา unlock ของ firmware
ตัวที่คุณจะใช้มาก่อนครับ
ผมทำไม่เป็นนะ
หรือเอาสะดวกก็ไปจ้างเค้าทำตามร้านมือถือครับ
เยอะแยะเลย

toffykapook's picture
248
หิ้วมาจากไหนครับ ถ้า us

หิ้วมาจากไหนครับ
ถ้า us ต้องดูว่าเก็บค่า shsh ไว้บน cydia รึเปล่า ถ้าเก็บไว้ก็อัพเป็น 4.0.1/ 4.0.2 แล้วเจลและใช้ซอฟแวร์อันลอคได้ครับ
แต่ถ้าเป็นเครื่อง ฮ่องกง/สิงคโปร์ ก็อัพเป็น 4.1 แล้วเจลได้เลยครับ
ปล.ถ้าต้องการลบทุกอย่าง ก็แค่ restore ก็หายหมดแล้วครับ

4320
โอว

เทพมาแล้ว

toffykapook's picture
248
เมพขิง

minemind's picture
3876
เพื่อนผมเองฮะ

เพื่อนผมเองฮะ

ikok's picture
10285
5555

ชอบเจ้าไอคอนลิงสองตัวข้างบนนี้จริง ๆ แบร่..

4320
เอามาใส่เวบสิครับ

เอาหัวหอมมาด้วยนะ
ฮาาาา

calvinbas's picture
5
เอาง่ายๆ restore กลับไป -FW

เอาง่ายๆ restore กลับไป -FW ก่อนหน้า รีเซ็ตได้ปกติครับ ค่อยอับเดทมา fw ล่าสุด

GoLLuM's picture
23
จขกท.ต้องการอัปเฟริมแวร์หรือด

จขกท.ต้องการอัปเฟริมแวร์หรือดาวน์เกรดเฟริมแวร์ครับ ถ้าจะลบแล้วใช้เฟริมแวร์เดิมก็รีสโตร์อย่างเดียวครับ..