Mail.app เป็นมากกว่า กระดาษข้อความ

Nu-eMMa's picture
1837

สวัสดีค่ะชาวแมคมือใหม่ วันนี้เอ็มมี การเขียนอีเมล์ น่ารักๆมาฝากค่ะ

เป็นลูกเล่นที่อยู่บน Mail.app นะค่ะ

เรามาเริ่มเขียนจดหมายกันดีกว่าค่ะ ^0^

1. คลิกเลือก New Message ค่ะ เพื่อเขียนจดหมาย ใหม่ค่ะ
  2. คลิกเลือก Show Stationery

จากภาพนะค่ะ มันก็จะโชว์รูปแบบกระดาษเขียนจดหมายมาให้เราเลือกได้ตาม ชอบเลยค่ะ ^0^

1. ถ้าเลือกแบบมีภาพใส่นะค่ะ วิธีแทรกภาพเข้ามา นะค่ะ ใช้วิธีจับลากมาค่ะ (ดับเบิ้ลคลิกแล้วมันไม่ขึ้นมาให้เลือกนะค่ะ) เราต้องลากมามาก่อนจึงจะขึ้น มาให้เราเลือก ดังภาพค่ะ

จากนั้นเราก้อสามารถเลือกภาพที่ต้องการมาใส่ ได้อย่างสวยงานค่ะ

ในที่สุดจดหมาย สุดสวยและมีค่ามากกว่า แค่ตัวหนังสือที่ถ่ายทอดความรู้สึก ก็เสร็จเรียบร้อยค่ะ

ปล. ผิดพลาดประการใด ต้องอภัยด้วยนะค่ะ มือใหม่หัด Review
^0^ ไม่เข้าใจขั้นตอนไหน สอบถามได้นะค่ะ และขอขอบคุณ พี่ท๊อฟฟี ที่ช่วยเป็นหนูทดลอง และยุแยงให้ เอ็มเขียน บทความนี้ขึ้นค่ะ ^0^

killpitak's picture
202
อยากจะบอกพี่สาวว่า

อยากจะบอกพี่เอ็มว่า น้องอยากรู้วิธีนี้มานานแล้ว
เคยเห็นในหนังสือ แต่หาไม่เจอซักที
ขอบคุณพี่สาวมากคร้าฟ

ปล.ชอบรูปสุดท้าย ที่ซ้ายสุดมีรูปผู้หญิง น่ารักๆ มีความสุข

1837
5555

น่ารักอยู่ละ หุหุ แบร่..

skywalker's picture
92
ฮี๊ววววว

มีความสุข

toffykapook's picture
248
บอกแล้วยังมีคนที่ไม่รู้

ชาบู ชาบู

minemind's picture
3876
นุ้งเอ็มสุดเท่

นุ้งเอ็มสุดเท่

Mixmerize's picture
1480
ชาบูชาบู

ใช้มา 2 ปีกว่า ไม่เคยเห็นเลย 555

ikok's picture
10285
ขอบคุณครับ

ขอบคุณน้องเอ็มที่สละเวลาช่วยเขียนรีวิวน้อย ๆ อันนี้นะครับ ยิ้ม

nickoe's picture
4320
ขอบคุณครับ

หายป่วยยังอ่ะน้องเอ็ม

1837
เย้

หน้าม้อมาเป่นแถว 5555

ขอบคุณนะค่ะ ^0^

ปล.พี่นิก หายแล้วค่ะ สบายใจขึ้นนิดหน่อยด้วย 5555

INNOVATION's picture
343
เยี่ยมเลยยย

เยี่ยมเลยยย แต่ส่งแบบนี้ไปให้ลูกค้า ท่าทางจะหวานนน มากมาย อิอิ ..

1837
พี่บอล

เรียบๆเก๋ ไม่ต้องใส่ภาพ ก้อมีนะค่ะ รูหราดี อิอิ

ชอบ แต่ส่งให้ลูกค้าแบบทางการคงไม่ไหว แต่ถ้า ตามโอกาสต่างๆเอ็มว่า มันเวอร์นะ

ดูมีระดับและใส่ใจ เค้าดีอะ่

เอ็มเป็นหนึ่งแหละที่ชอบเก็บ อีเมล์ ที่สวยๆ มีความหมายดีๆ และ คนสำคัญ ^0^

343
งั้นเอาไว้ไปจีบสาว น่าจะเหมาะ

งั้นเอาไว้ไปจีบสาว น่าจะเหมาะ อิอิ .. (จ๊ากก แฟน กระโดดตบ) แห่ะ ๆ 1

toffykapook's picture
248
เอาไปจีบกิ๊กๆๆๆๆๆ

เลยพี่บอล

nickoe's picture
4320
อย่ายุพี่เค้าสิ

แฟนพี่บอลเค้ามีไม้เรียวด้วยนะ ฮาาาา

343
เค้าไม่ใช้แล้วว เล่นกระโดด

เค้าไม่ใช้แล้วว เล่นกระโดด kick เลยย

Punatity's picture
12
ขอบคุนคับ

ขอบคุนคับ

taro_win@hotmail.com's picture
21
ส่งมาคุยกันบ้างนะ

ใครว่างก็ส่งมาคุยกันบ้างนะคับ

ptung89's picture
62
ไม่รู้เหมือนกัน ขอบคุณครับ

ไม่รู้เหมือนกัน ขอบคุณครับ