จอ Macbook Pro 2.66 15" CTO

yathirdeye's picture
5
สวัสดี่ครับท่่านผู้รู้

ผมได้สั้ง Macbook Pro 15" 2.66 CTO-Harddisk 7200 รอบ ทาง Edu.store หลังจากได้รับเครื่อง ก็เปิดเลยครับ พบว่าที่จอเป็นเส้นหลายๆสี ตามแนวขวาง ต้อง force ปิดเครื่องแล้ว boot ใหม่่ ถึงจะหาย หรือบางครั้งกำลังทำงานมันก็เป็นอีก ไม่ทราบว่าท่านผู้รู้ท่านใดเคยพบปัญหาแบบนี้บ้างครับ รบกวนทุกท่านด้วยครับ

ขอบคุณครับ

ikok's picture
10285
ส่งเคลมครับ

ยิ้ม ปัญหาน่าจะมาจากกราฟฟิการ์ดทำงานผิดปรกติ

ถ้าอยู่ในอาทิตย์แรก น่าจะมีโอกาสเปลี่ยนเครื่องใหม่ได้สูงครับ แต่ถ้าเลยมาแล้วก็ส่งเคลมตามกระบวนการซ่อม/เปลี่ยนชิ้นส่วนตามปรกติครับ

5
รบกวนขอรายละเอียด คุณikok

รบกวนขอรายละเอียด คุณikok นิดหนึ่งครับ ไม่ทราบว่าควรจะเริ่มอย่างไร เนื่องจากผมอยู่ไกลมาก(ปัตตานี)สั่งทาง Edu.-store กว่าของจะส่งมาถึงก็ติดนำท่วมที่หาดใหญ่ กว่าจะได้ของต้องไปรับเองที่ DHL-หาดใหญ่
ผมขอรายละเอียดหรือขั้นตอนก็ได้ครับว่าจะต้องเริ่มอย่างไร

ikok's picture
10285
ขั้นตอนตามนี้นะครับ

โทรติดต่อ edu.store ที่ซื้อมาครับ + เก็บใบเสร็จหลักฐานยืนยันวันที่ซื้อเอาไว้

ถ้าผมจำไม่ผิด นโยบายเขาให้เปลี่ยนได้ครับ แต่ลองโทรสอบถามทางร้านที่ซื้อมานะครับ

อันนี้เป็นนโยบายการสั่งซื้อผ่าน Apple online store thailand ครับ เคยเขียนไว้นานแล้ว อาจจะมีรายละเอียดบางส่วนเปลี่ยนไปบ้าง แต่ไม่น่าจะหนีจากนี้มากนักครับ (โปรดตรวจสอบจากทางร้าน หรือทาง online store ถึงนโยบายตรงนี้อีกทีนะครับ)

http://macmuemai.com/content/344

note: อันนี้เป็นนโยบายสำหรับเครื่องปรกติ แต่ถ้าเป็นเครื่อง CTO อาจจะมีเปลี่ยนแปลงจากนี้นะครับ

5
ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับ