iPod : วิธีการดูสัญลักษณ์เกี่ยวกับ battery บน ipod รุ่นต่าง ๆ และปัญหามองไม่เห็นบน iTunes กับ iPod บางรุ่น

ikok's picture
10285

พอดีว่าไปอ่านเจอมา เลยเอามาแชร์ครับ

รูปสัญลักษณ์เกี่ยวกับ battery บน iPod รุ่นต่าง ๆ 

มีเพิ่มเติมด้วยว่า ถ้าไม่ได้ใช้ 14-28 วันเราอาจจะต้องทำการชาร์จ iPod ใหม่นะครับ เพราะเค้าจะคายประจุออก 

และหลังจากตามอ่านเรื่องนี้ไปเรื่อย ๆ ก็จะพบว่า สำหรับ iPod บางรุ่นนั้น ถ้าไม่ได้ชาร์จนาน ๆ จะมีไฟไม่พอที่จะเปิดขึ้นมาครับ (แต่ชาร์จได้นะ) มีผลให้บน iTunes จะมองไม่เห็น iPod ตัวนี้ครับ ต้องรอสักระยะ และอาจจะกินเวลาถึง 30 นาที .. ลองเข้าไปดูรายละเอียดได้ในนี้ครับ

iPod ที่อาจจะเกิดอาการแบบนี้ได้คือ
  • iPod Nano 
  • iPod Mini 2G
  • และ iPod 5G ครับ