กระทู้แชท : ศุกร์ 12 พฤศจิกายน 2553

nickoe's picture
4320
กระทู้ในตำนานกลับมาอีกครั้ง

ศุกร์อีกแล้วครับ ศุกร์อีกแล้ว
จำได้ลางๆพึ่งจะแอบลาป่วยไปวันจันทร์
มันศุกร์อีกแล้ว(หรือผมเริ่มจะแก่ เลยรู้สึกมันผ่านไปเร็วจริงๆ)

ช่วงนี้อากาศเปลี่ยนแปลงบ่อย
อย่าลืมดูแลสุขภาพกันนะครับ จาก ดีคอลเจน เอ้ย...ทิฟฟี่
เอ้อ จะตลกไปไหนเนี่ย

ยินดีกับน้องคีน น้องต่ายด้วย ที่เรียนจบแล้ว โอ้ววววว
(ปิดซอยเลี้ยงเลยมั๊ยน้อง จะไปกิน ฮ่าๆๆ)
ถือว่าเป็นอีกขั้นนึงที่ผ่านไปในชีวิต
ขั้นต่ำไปในชีวิตก็ต้องขวนขวายกันต่อไปนะครับ
ก็ ขอให้น้องทั้งสอง ได้งานดีๆ ได้งานไวๆ(หรือมาม่าดี)
ชีวิตรุ่งเรืองดีมีความสุข ที่สำคัญ หล่อๆกันถ้วนหน้าครับ
หัวเราะร่วน

ikok's picture
10285
โอว...

ผมก็ลาป่วยไปวันนึงเมื่ออังคารที่ผ่านมา

ยินดีกับน้องต่าย น้องคีนด้วยนะครับ จะไ้ด้ออกมาทำงานแล้ว ยิ้ม

Mixmerize's picture
1480
Happy Friday~

ยินดีด้วยกับแกงค์ 3 กล้วยทวยเทพ หัวเราะร่วน
ฉลองไหนดี แบร่.. แบร่.. แบร่.. หมดกัน 2 หมดกัน 2 หมดกัน 2

tang's picture
14
ยินดีด้วย

อีกชีวิตใหม่ที่ต้องเจอ มีหลายรูปแบบ
วันนี้ต้องทำงานต่อ ทั้งคืน update version ฐาน database
วันเสาร์หยุดยาว

minemind's picture
3876
ขอบคุณค๊าบ

ขอบคุณค๊าบ

เมื่อวานเพื่อนโทรมา บอกให้ไปคุยงานมา จ๊อบแรก ให้ไปเป็นพี่เลี้ยงช่วยสอน การทำเว็บไซต์ให้นักเรียนพิการทางหู 2 วัน ไม่รู้จะได้รึเปล่า (เห็นว่าต้อง present และเสนอราคาด้วย)

และก็เมื่อวานต่ายแอบไปอ่าน FAQ มา (อยู่มานานไม่เคยไปอ่านเลย) ค่อนข้างประทับใจ และชื่นชม book of garden มากๆ ฮะ (อ่านแล้ว มีกำลังใจและแรงบันดาลใจขึ้นมาทีเดียว)

10285
ขอบคุณครับ :)

ต่ายทำไปเลย ถ้าคิดว่ามันช่วยทำให้ประเทศเล็ก ๆ ของเราดีขึ้น ไม่ทางใดก็ทางหนึ่งนะ ถ้าเราช่วยกันหลาย ๆ มือ มันต้องดีขึ้น ยิ้ม ไม่ต้องรอให้หน่วยงานไหนมาเริ่ม เราทำของเราเองนี่ล่ะ

ไม่แน่ พวกเขาอาจจะเปลี่ยนมุมมองการออกแบบเว็บที่เราทำกันอยู่ทุกวันนี้ก็ได้ ใครจะรู้ครับ ยิ้ม

4320
ลุยเลย

เป็นบุญเป็นกุศลนะ
ทำแล้วได้กับตัวเราเองด้วยครับ
ได้ความภูมิใจเล็กๆน้อยๆด้วยนะ

Nu-eMMa's picture
1837
ว้าว

พี่ต่ายสุดหล่อ... ได้งานแย้ววว

พี่ต่ายทำเว็บเพื่อคนพิการ ซิค่ะ มีมาตรฐาน อยู๋นะ

เคยอ่าน แต่หนักเหมือนกาน อิอิ สู้ๆจ้ะ

Ben's picture
247
วันนี้ี้ลุงก็ลางาน ๑ วัน

เหนื่อยๆ เลยลาซะ
ว่างๆก็เลยไปเดินห้างซื้อของ ตากแอร์ สบายๆ ชิวๆ
ผ่านร้านไอบีท น้องเซลส์สุดน่ารักบอกว่า "เก็บไอโฟนไว้ให้ลุง๑เครื่อง สนใจมั๊ย?"
ลุงBenก็ใจง่าย ลุงก็เลยโอเค เก็บไอโฟน๔ใส่กระเป๋ากลับบ้าน แม้ว่าสีดำก็พอไหว ขี้เกียจรอสีขาวแล้วครับ
ได้ case สีดำสวยถูกใจ เป็นลายดอกยางรถยนต์ สวยซ้าาาาา

4320
ในรุป

มัน 3gs นี่ครับ
ที่คุณลงุได้มามัน 4 หรือ 3gs ครับ

247
อูููยยยยย ผิดรูปครับ

ลุงไป copy รูปในเน็ตมาครับ
แปะรูปใหม่นะครับ
ไอโฟน๔ครับ

10285
โอ้...

ลายนี้งามนะครับลุงเบน

เขาเข้าใจทำดีครับ ผมชอบ ยิ้มปากกว้าง

minemind's picture
3876
อีกแล้ว

ของเล่นเยอะนะคับลุงเบน

247
เอ่ออออ

แบบว่า "ลุงBen อยากเก่ง อยากไฮเทคแบบหลานๆบ้างไงคร้าบ แหะ แหะ"