หนังสือ photo shop cs4 สำหรับแมคโดยเฉพาะมีมั้ยค่ะ

fon.sa's picture
91
เห็นมีแต่วินโดว์ อยากได้หนังสือมาอ่านด่วยค่ะ ใครรู้ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ

Nu-eMMa's picture
1837
ไม่เคยเห้นนะค่ะ

เพราะว่า การใช้งานมันก็พื้นๆเหมือนกันค่ะ ไม่ค่อยจะต่างเท่าไร

ต่างกันที่ หน้าตาเมนูโปรแกรมเท่านั้นแหละค่ะ

เล่นไปเรื่อย เดี้ยวก้อจำเครืองมือได้ เองค่ะ ^0^

pippo's picture
2469
ของ Mac OS มีเป็น

ภาษาอังกฤษครับ Adobe Photoshop Classroom in a Book

ส่วน VDO ที่สอนดีๆ เป็นภาษาอังกฤษ ของ Lynda.com ครับ สอนดีมาก ลองเข้าไปดูที่ web ได้ครับ

Jpung's picture
59
เจอแต่ cs3

ผลเคยเจอแต่ CS3 อะครับ (ด้วยความบังเอิญ) แต่เขาไม่ได้เขียนว่าสำหรับ mac ครับ
แต่รูปข้างในใช้อ้างอิงเป็นของ mac...เห่อๆๆๆๆ

peatfugu's picture
21
เออ

จริงมันใช้ได้เหมือนกันเลยล่ะฮ่ะ
แตกต่างที่หน้า ปุ่มคำสั่งที่กดเอง

FolkTrance's picture
130
ผมว่า Hot key

ผมว่า Hot key ก็ไม่ได้ต่างกันนะครับ
แต่จากที่ Window ใช้ Ctrl ก็เปลี่ยนมาเป็น cmd เท่านั้นเองครับ

องค์ประกอบโดยรวม หรือ Interface ก็ไม่แตกต่างกัน ยิ้ม