มีปัญหาในการไรท์แผ่นครับ

solla_tdo@hotmail.com's picture
5
มีปัญาในการไรท์แผ่น บ้างทีก็ได้ บ้างที่ก็ไม่ได้ แผ่นที่ใช้เป็นแผ่น DVD princo
(MATSHITA DVD-R UJ-898 )

ikok's picture
10285
ลองแบบนี้ี้ครับ

• เปลี่ยนยี่ห้อแผ่น หรือ
  • ลองเปลี่ยนโปรแกรมที่ใช้ burn แผ่นดูครับ
solla_tdo@hotmail.com's picture
5
มีโปรแกรมที่ควรเปลี่ยนหรือยี้

มีโปรแกรมที่ควรเปลี่ยนหรือยี้ห้อแผ่นไหนแนะนำบ้างครับ

nickoe's picture
4320
ลอง

verbatim ครับ

pippo's picture
2469
สำหรับ Toast ลองดููููตรงนี้ครับ

Enable Buffer Underrun Prevention ได้ติ๊กไว้หรือไม่ครับ (ตามรูป)

ลองดูครับติ๊กเลือกไว้เสมอเพื่อช่วยลดปัญหาการถ่ายโอนข้อมูล แล้วอาจจะลอง Write แบบ Simulation Mode ดูก่อนสักรอบก็ได้ครับ ถ้าผ่านค่อย Write จริง

ที่จริงผมก็ใช้ทั้งแผ่นดีๆ ราคาสูงหน่อย กับแผ่น DVD-R ถูกๆ อย่าง Princo ก็ใช้ได้หมดนะครับเพียงแต่เลือกว่า Write เพื่อเก็บ หรือ Write เพื่อส่งต่อ เพื่อความประหยัดครับ

5
ขอบคุณมากครับ

ขอบคุณมากครับ