MrCha's picture
4
มีใครสมัคร Developer Program ของ ​Apple มั้งครับ

== ข้อมูลเพิ่มเติม ==
Apple Developer Program คือ การเป็นส่วนหนึ่งของการพัฒนาโปรแกรมให้สินค้าของ Apple
Developer Program จะมีให้เลือกสมัคร 3 ประเภทด้วยกัน
1. พวก iPhone, iPod, iPad (iOS ) ค่าสมัครสมาชิก 99 เหรียญ/ปี
2. พวก MAC ต่างๆ (MAC OSX) ค่าสมัครสมาชิก 99 เหรียญ/ปี
3. Safari ค่าสมัครสมาชิก FREE

ที่มา : http://developer.apple.com/

Chanuwanแอดme.com

ikok's picture
10285
ผมมีคนรู้จักสมัครอยู่ครับ

ผมยังไม่มีเวลาช่วยเขาทำเลย ๕๕๕๕

Nu-eMMa's picture
1837
M

ไม่ได้สมัครค่ะ แต่โหลด Xcode and iOS SDK มาศึกษา ก่อนนะค่ะ

มันต่างกันตรงไหนหรอ ตัวนี้ ก้อเขียนได้นะค่ะ รึว่ามันไม่ครบอ่ะ

แต่เอ็มก้อ เข้าไป ดู สถาปัตยกรรมเครื่อง ของ Apple ได้นะ ละเอียดมากเลยอะ่ ที่เค้าทำไว้ ^0^

ตอนนี้ยังนั่งงมกะภาษาปะกิจ ในคู่มือ อยู่ ^0^ เรายึดอ่านไม่ออกไม่เป่นไร แต่เอาให้เข้าใจ พอ 5555

ikok's picture
10285
ต่างกันที่ support ครับ

และการพูดคุยกับ dev ด้วยกันในสถานที่ ๆ Apple จัดเอาไว้ให้
มีการเข้าถึง beta software บางส่วนด้วยครับ ยิ้ม

Nu-eMMa's picture
1837
อ๋อ

หว่า...เราโดดกีดกัน ฮือๆๆ ตอนนี้ก็เป่นมด ได้แต่มองก้อนน้ำตาลไปก่อน อิอิ