ใครใช้ ipod บ้างค่ะขอถามหน่อย

BEAR_Pink's picture
234
ตอนนี้ ipod touch ออกถึง gen เท่าไหร่แล้ว ใช่ 4 หรือเปล่าค่ะ ล่าสุดตอนนี้

ipod touch นี่ถ้าเล่นนานๆร้อนมากมั้ยค่ะ สงสัย?

แล้ว ipod classic 160gb เป็นยังไงบ้าง

ช่วยเปรียบเทียบสองเครื่องนี้ให้หน่อยนะคะ

แต่เทใจให้ ipod classic ไปครึ่ง ยิ้ม

กำลังหาเครื่องเล่น mp3 มาใช้สักเครื่องอะคะ มีความสุข

toffykapook's picture
248
ต้องการใช้แบบไหน

ต้องถามแบบนี้ครับ ถ้าฟังเพลงอย่างเดียวเอา classic ดีกว่าครับขับเสียงได้ดีกว่า แต่มีข้อเสีย คลาสสิกอ่านภาษาไทยไม่ได้ แต่ถ้าจะเล่นเกมส์เล่นเน็ต ก็เอา touch ครับตอนนี้ออกถึง gen4 อ่ะ แน่นอน

ikok's picture
10285
ถ้าไม่ได้มีความจำเป็นต้องใช้พื้นที่เก็บเพลงเยอะ ๆ

ใช้ iPod touch ก็น่าสนใจนะครับ ยิ้ม ทำอะไรได้หลายอย่างกว่า มีกล้องด้วยยยยยย ~

od2504's picture
1077
ลองศึกษาที่ลิงค์นี้ดูครับ

ลองศึกษาที่ลิงค์นี้ดูครับ และอย่าลืมศึกษาเรื่อง iTunes ด้วยก็ดีครับ
http://www.apple.com/th/ipod/compare-ipod-models/
ทราบว่าปัจจุบันทุก iPod จะใช้กับภาษาไทยได้หมด (ผ่านทาง Thaitunes)

Epsilon's picture
169
ถ้าา ..

เน้นฟังเพลงเป็นหลัก>> iPod Classic

ถ้า ฟังเพลง + ออฟชั่นเพียบ หลากหลายต่อการใช้งาน >> iPod Touch

ถ้าให้ผมแนะนำ iPod Touch ครับ ผมว่าคุ้มกว่าน่ะ แล้วคุนจะสนุก กว่าคิดว่ามันเป็นแค่เครื่องเล่นเพลง

nickoe's picture
4320
ง่ายๆครับ

-iPod classic ฟังเพลงเป็นหลัก ฟังเยอะ ได้พื้นที่เยอะ ได้คุณภาพเสียงดีกว่า
-iPod touch ทำได้หลายๆอย่าง บางคนเอามาแทน iPhone คุณภาพเสียงด้อยกว่าหน่อย

BEAR_Pink's picture
234
ipod classic

ipod classic เสียงดีกว่าจริงๆหรอค่ะ
แล้วถ้าเอาไปเทียบกับ ipod nano อันไหนเสียงจะดีกว่ากันหรอค่ะ

nickoe's picture
4320
จากที่ฟังมา

classic เสียงเต็มเม็ดเต็มหน่วยกว่าครับ เจอหูฟังดีๆเห็นความต่างเรื่องความอิ่มของย่านเสียง

iPhone กับ Touch แรงขับจะน้อย ทำให้ต้องเปิดดังกว่าปกติ(ใช้หูฟังตัวเดียวกันกับที่ลอง classic)
ถ้าไม่ใช่หูฟังที่เป็น noise canceling จะต้องเปิดดังกว่าปกติจริงๆครับ

nano ตัวใหม่ไม่แน่ใจยังไม่ได้ลองครับ

แต่รวมๆเอกลักษณ์ของ iPod ก็ยังเป็น iPod ครับ คุณภาพเสียงดี รายละเอียดไม่ขาดหาย
ถ้าไม่ใช่พวกซีเรียสกันจริงๆ ก็ไม่มีปัญหาหรอกครับ รุ่นไหนก็เหมือนกัน
พวกหูทองคำขาวเค้าฟังแล้วแยกเสียงได้ แต่เราๆท่านๆ เอาเหมาะกับ lifestyle ดีกว่าครับ

Hangover's picture
56
ผมใช้ครับ...​ถ้าเล่นเกมส์หนัก

ผมใช้ครับ...​ถ้าเล่นเกมส์หนักๆ จะร้อนครับ iPhone 4 ก็เป็นครับ

garmo's picture
1
iPod Classic160G

iPod Classic160G เสียงดีมากเก็บเพลงได้เยอะ เก็บภาพก็ได้ มิวสิควิดีโอก็แจ่ม
แต่ๆๆเริ่มหาซื้อยากแล้วไม่คล่อยมีขาย ใครอยากได้เจอรีบคว้าไว้เลย อาจจะเลิกผลิดในปีนี้
ส่นทัชลองเทียบเสียงเพลงดูจากหูฟังตัวเดียวกันแล้วคนละเรื่องเดียวกันเลย
เอาแฟชั่นก็ทัช
เอามาฟังเพลงก็คลาสสิคแล้วกัน
ถามใจตัวเองดีกว่าว่าเอามาเพื่อทำอะไรมากกว่า
ถ้าเล่นเกมส์ซื้อเกมส์เพลย์ดีกว่ามั้งใช่ม่ะ
ถ้าถ่ายภาพซื้อกล้องดิจิตอลดีกว่ามั้ง
ถ้าถ่ายวิดีโอ ก็ซื้อกล้องวีดีโอดีกว่ามั้ง
เพราะคุณภาพของเนื้องานมันจะออกมาต่างกันเลยก็ว่าได้