มาแล้ว แต่มาไม่ถึงซะทีครับ

mainbkk's picture
35
ผมสั่งซอฟท์แวร์ BOX SET FAMILY ผ่านหน้าเว็บ Apple Store ไว้ตั้งแต่วันที่ 26 ที่ผ่านมา
วันนี้ของยังไม่ถึงเลย ทั้งที่ของลงเครื่องถึงเมืองไทยตั้งแต่ 27 ด้วยซ้ำไป
เป็นการสั่งตรงครั้งแรกในชีวิตเลย เลยรู้สึกผิดหวังพอสมควรถึงความล่าช้า
ผมเช็คไปทาง DHL 2 ครั้งแล้ว เค้าก็โบ้ยไปทางด่านศุลกากรยังไม่ปล่อยของ
และได้รับคำตอบว่า ต้องรออย่างเดียว....
(หรือว่าใครทะลึ่งซุกยาบ้ามาด้วยรึเปล่านิ..ถึงโดนกักนานจัง...ฮา)

นั่งบีบสิวรอมา 3 วันแล้ว ...ฮา (ของต้องถึงมือวันที่ 1 พย.)

คันไม้คันมืออย่างแรง...งานนี้กะจะล้างเครื่องให้หมดจด
แล้วลงซอฟท์แวร์ถูกกฏหมายให้หมดทั้งเครื่องเลยซะที
พวก BSA หากจะมาจับก็จะได้ด่าตะเลิดเปิดเปิงกลับไป...

ใครมีประสบการณ์เซ็งๆ อย่างนี้บ้าง ?
หรือพอจะไปคอมเพลนไปทาง Apple ได้มั้ยนิ
ช่วยมาแชร์ และให้คำปรึกษาคนใจร้อนหน่อยซิ!!!?...ฮาๆๆ

minemind's picture
3876
ปกติฮะ ต้องรออย่างเดียว

ปกติฮะ

ต้องรออย่างเดียว

Nu-eMMa's picture
1837
อิอิ

ใจเย็นค่ะ เอ้มก้ออยากจะซื้อ เหมือนกานค่ะ แต่จะรอปีหน้า จะได้ OSX ตัวใหม่ด้วยเลย 5555

ตอนนี้เป่นตัวเดิม ไม่คุ้มๆ อิอิ ( แอบหวังว่า iwork จะออกตัวใหม่เหมือนกาน ) จะได้ยกเครื่องชิ้นใหม่แบบจริงๆจังๆ กันไปเลย

5555

Cybernet's picture
399
ปกติครับ

จะคาที่คลังกรุงเทพประมาณ 3-5 วันครับ เสร็จแล้วถ้าพื้นที่ที่เราให้มาส่ง ไม่เป็นเส้นทางของ DHL ทาง DHL ก็จะส่งทางไปรษณีย์ EMS มาให้เราอีกต่อนึงครับ

Ben's picture
247
ใจเย็นๆครับ

ทราบมาจากเพื่อนฝูงที่ทำงานด้านนำเข้าส่งออกสินค้าเค้าบอกว่า "อย่าใจร้อนครับ อย่าเอาตัวเราไปเปรียบเวลาสั่งของจากเมืองนอก อย่ามองว่าแค่สิงคโปร์ใกล้นิดเดียวทำไมใช้เวลาหลายวันจัง ไม่เหมือนเราจะเดินทางไปสิงคโปร์เย็นนี้ ถ้าจองตั๋วได้ เดินทางแป๊บเดียวก็ถึงสิงคโปร์ ใช้เวลาไม่ถึงวัน เพราะคนเรามีขาเดินได้เอง เดินไปขึ้นเครื่องบินได้เอง
เราจัดการตนเองได้เร็วกว่าสินค้าที่เราสั่งซื้อมากนักครับ

โปรดระลึกไว้เสมอว่า สินค้าไม่มีขาเดินได้เอง ต้องมีคนคอยช่วยจัดการให้ เรื่องการดำเนินการจัดส่ง เดินเรื่องโน่นนี่นั่นให้ครับ ต้องมีระเบียบพิธีการศุลกากร แต่ละขั้นตอนก็อาจจะกินเวลาเป็นวันครับ ยิ่งมีหลายขั้นตอนก็ยิ่งต้องรอหลายวัน พอมองภาพออกมั๊ยครับ? ว่าทำไมต้องกินเวลาหลายวัน

ใจร่มๆ ครับ

อ้อ เพิ่มเติมอีกนิดครับ "แล้วก็ไม่ได้มีของๆเราคนเดียว ห่อเดียวที่เค้าจะต้องจัดการในล็อตนั้น มีสินค้าของลูกค้าคนอื่นด้วย ก็จะยิ่งกินเวลามากขึ้นไปด้วยครับ"

ikok's picture
10285
มาช้าก็เป็นข้อดีนะครับ

อย่างน้อย iPhoto ก็ออก update สำคัญมาแล้ว สำหรับแก้ปัญหาการอัพเดทที่ทำเอา library ของเดิมหายครับ แห่ะ ๆ 1

35
เย้..ตะกี้ DHL โทรมาแย้วววว

บอกจะส่งก่อนเที่ยง....โล่งอก!!!
ได้ของแล้วจะมารายงานให้ทราบ..นะครับ

เมื่อวานเย็นๆ Apple ก็ส่งเมล์มาประมาณว่าเราได้รับของและใช้งานแล้วนั่นล่ะ
จริงๆ แล้วของก็ไม่น่าจะส่งเป็น 10 วันอย่างนี้ ซึ่งมาช้าเกินไป...นะ (หรือว่าปกติอ่ะ)

35
ได้ของแล้วคร๊าบบบบบ

ได้ของเมื่อเวลา 9:30 เช้านี้เลยครับ ทาง DHL มาส่งเอง
เค้าบอกว่า พอดีทาง Apple ส่งของงวดนี้เยอะมากกกก
เลยทำให้ช้ามากในตรวจสอบของด่าน...ปกติแล้วถ้ามา
แบบเดี่ยวๆ จากสิงคโปร์ จะใช้เวลา 1-2 วันเท่านั้นเอง

สัปดาห์ที่แล้ว หากร้าน iStudio ทั้งหลายมีของ ผมก็คง
ไม่สั่งทาง Apple Store แน่นอน เพราะราคาซื่อที่นี้เอง
ต่างกว่ากันแค่ 100 กว่าบาท ...นะครับ (รวม Vat แล้ว)

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาโพสให้กำลังใจ...ครับ