killpitak's picture
202
ตอนนี้สิ่งที่ผมไม่คาดฝันก็เกิดขึ้นมาครับ
คือ โจรเข้าบ้าน แล้วมันเอา MacBook Pro 15' ของผมไป
เครียดครับ

Mixmerize's picture
1480
- -"""""

โอ้วว เสียใจด้วยครับบ
น่ากลัวจริงๆแบบว่าบุกเข้ามาถึงในบ้าน แอบเคือง หลอน

minemind's picture
3876
แซว

http://macmuemai.com/forum/topic/4178

คนร้ายต้องอยู่ในกระทู้นี้แน่ๆเลย

ปล. ถ้าโดนขโมยแบบนี้ โอกาสตามคืนยากมากฮะ เท่าที่เคยผ่านตามาผมก็ยังไม่เคยเห็นใครได้คืนเลย ยังไงก็อย่าเครียดมากจนไม่เป็นอันเรียนนะครับ

Mixmerize's picture
1480
น้องต่าย

และมันไม่มีโปรแกรม Find My Mac อะไรอย่างงี้บ้างเหรอ

minemind's picture
3876
ถ้าเป็นสาวๆ อาจจะมีก็ได้พี่

ถ้าเป็นสาวๆ อาจจะมีก็ได้พี่

nickoe's picture
4320
โห

แอบเคือง

4320
จริงๆแล้ว

มันมีนะ
เปิดเครื่องมาต่อเนท มันถ่ายรูปส่งเข้าเมล์เราเลย
บอกตำแหน่งได้ด้วยจาก IP มั้ง แต่ผมจำชื่อไม่ได้ละ

Cybernet's picture
399
เสียใจด้วยนะครับ

ขอให้ได้คืนกลับมาเร็วๆนะครับ

od2504's picture
1077
เสียใจด้วยครับ ผมมีประสบการณ์

เสียใจด้วยครับ
ผมมีประสบการณ์แบบนี้มาแล้ว คนไม่เคยอาจตลกสนุกได้ แต่สภาพเช่นนี้ทำใจยากมาก
ที่บอกให้ช่วย ก็ไม่รู้จะช่วยอย่างไร นอกจากเป็นกำลังใจ และแสดงความเสียใจอย่างยิ่งครับ คิดเสียว่าเป็นคราวเคราะห์ครับ โชครายมาก่อน แล้วก็จะโชคดีตามมาแน่ครับ

Nu-eMMa's picture
1837
เสียใจด้วย

น้องตาม เสียดายมากๆเลย

ก่อนพี่จะได้ Mac มาก็ โดนขโมยขึ้นบ้านละขโมย NB ไปเหมือนกาน มันเศร้ามากเลย

แป่ววว แป่ววว แป่ววว แป่ววว จะร้องไห้คิดถึงความหลังอีกละ

ปีนี้เป่นปีที่ของหายมากสุดเลย เอ็มนะเจอทั้งคอม และมือถือ เศร้าจิงๆ

Adariw's picture
269
เสียใจด้วยค่ะ

เคยโดนล้วงมือถือเครื่องหมื่นห้าไปยังแทบช็อค
น้องแมคเครื่องค่อนแสนหายนี่...คงทำใจยากน่าดู

เปนกำลังใจให้ค่ะ
คราวหน้าก็ระวังให้มาก ๆ นะค ><

keep_kim's picture
379
เสียใจด้วยคับ

เสียใจด้วยคับ ผมคิดว่ามันก็คงเอาทุกอย่างที่จะหยิบได้แหละคับ เป็นของใครใครก็รักเน่อะ

ถ้าโชคดีขอให้ตามเจอคับ

4320
เสียใจด้วยครับ

เอา serial number ไปแจ้งความกับตำรวจนะครับ
แล้วก็ไปตามหาเอาที่ร้านขายมือสองครับ
เอามาแปะไว้ที่นี่ด้วย เผื่อมีใครมาขายหรือไปเจอที่ไหน
จะได้แจ้งให้ทราบครับ