iPhone 3G ผมเจ๊งอีกแล้วครับท่าน

rsakchai's picture
396
ผมซื้อ iPhone 3G ในราคา 0 เยนพร้อมติดสัญญา 2 ปีเมื่อช่วงเดือนเมษายนที่ผ่านมา และหลังจากใช้ไปได้ซักสามสี่เดือนก็บังเอิญไปนั่งทับ...ด้วยน้ำหนักตัวอันน้อยนิด....และมัวแต่ไปเอาใจน้อง iPad ....เลยทำให้คุณพี่ 3G พังคาก้นผมไปในบัดดล.....ซึ่งเมื่อไปติดต่อกับ softbank......ซึ่งเป็นผู้แทนจำหน่าย iPhone แก่ผู้เดียวในญี่ปุ่น....เมื่อพนักงานรับเครื่องไปซักสามนาที...ก็กลับมาบอกว่าเครื่องไม่ตก...ไม่ได้โดนน้ำ...เดี๋ยวจะเปลี่ยนเครื่องให้ใหม่.....ครั้งนี้รอดตายไป
แต่รอบนี้....พี่ 3G คงสุดทน.....เที่ยวหัวราน้ำ....ลุยฝนไม่สนใจ 3G ที่เก็บอยู่ในกระเป๋ากางเกง....ไอ้ผมก็นึกว่าไม่เป็นไร...เพราะหลังตากฝนไปสองวันก็ยังใช้ได้ดีอยู่.....แต่วันที่สาม...พี่ท่านเบื่อหน้าผมไปเฉยๆ....เสร็จครับ....คราวนี้กลับไปที่เดิม...พนักงานบอกว่า...น้ำเข้า.....ว่าแล้วก็เอาไฟฉายส่องให้ดูแถบสีชมพูที่อยู่ใน Dock.....ถ้าจะเปลี่ยนเครื่องใหม่รุ่นเดิม...ต้องเสียเงินสองหมื่นเยน....เอาไงดีครับพี่น้อง

396
เอาไงดีหละ

สองหมื่นกว่าเยนเลยหรอ.....เสียดายตังค์จัง...ว่าแล้วไม่ต้องคิดอะไรมาก....ไม่เอาแล้ว 3G......เล่น iPhone4 ไปเลยดีกว่า.....หลังจากได้ที่น้องชายสุดหล่อที่ช่วยเหลือผมทุกคราเมื่อเกิดปัญหา....เป็นผู้เจรจาต้าอ่วยเป็นภาษาญี่ปุ่นให้...สรุปว่า....รับเครื่องไปเลยฟรี.....ผ่อนจ่ายค่าเครื่อง 19,xx เยนต่อเดือน...เป็นเวลาสองปี.....ค่าต่อ internet ผ่าน 3G แบบ unlimit และค่าบริการไม่รวมค่าโทรศัพท์อีกประมาณ 4,xxx เยน.....รวมจ่ายต่อเดือนประมาณ 6,xxx เยน.......โอเคพอรับไหวเพราะปกติก็จ่ายเดือนละ 4-5000 เยนอยู่แล้ว.....บทสรุปสุดท้ายก็ได้ iPhone 4 มาใช้แบบไม่ได้ตั้งใจเลย....555

sajiro's picture
1179
ดีใจด้วยครับ

รึว่ามันเป็นแผนของ Apple ฮ่าๆ

Ben's picture
247
:-D

หลานrsakchai โชคดีจังครับที่ได้iphone4ใหม่
ดวงของคนที่จะได้iPhone4เครื่องใหม่ ช้างฉุดยังไงก็ไม่อยู่ครับ

ส่วนลุงBenอยู่เมืองไทยก็จำต้องร้องเพลงรอต่อไป ๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕

Nu-eMMa's picture
1837
อ่าา

พี่หมอ อ่ะ ได้อีกละ น้องนุ่ง นั่งตาละห้อยอยู่นิ...

ไม่แบ่งบุญกานมั่งเลย อิจฉาา (บาปอีกละเรา อิอิ) แบร่..

396
บินมาเอา 3G ที่โตเกียวได้เลย

ยิ้มปากกว้าง ยิ้มปากกว้าง ยิ้มปากกว้าง

ฺBETAGLucan's picture
38
ซื้อให้บ้างก็ดีนะ ห้าห้า รอ

ซื้อให้บ้างก็ดีนะ ห้าห้า

รอ iPhone 5 6 7 8 9...G ดีกว่า

396
แตไม่รู้ว่าจะดีใจหรือเสียใจดี

กลับมาลองหาทางแก้ 3G กดปุ่ม Home กับ sleep ค้างไว้พร้อมกัน 10 วินาที กลับมาใช้ได้เป็นปกติเฉยเลย
ยิ้มปากกว้าง ยิ้มปากกว้าง ยิ้มปากกว้าง ยิ้มปากกว้าง ยิ้มปากกว้าง ยิ้มปากกว้าง

Nu-eMMa's picture
1837
อ่าา

ยิ้ม น้องนั่งตาแป๋วๆอยู่นี้ นะจ้ะ อิอิ เขิน

396
เอารูปมายั่วหน่อย

ยิ้มปากกว้าง ยิ้มปากกว้าง ยิ้มปากกว้าง

396
พี่กับน้อง

อ่ะ แน่นอน อ่ะ แน่นอน อ่ะ แน่นอน

IMG_0046.JPG IMG_0048.jpg
Mixmerize's picture
1480
...

ทั้งหมดนี้คือแผนของพี่หมอจะเปลี่ยนมือถือเครื่องใหม่นี่เอง ร้ายกาจมากๆ! ขอจำวิธีไปใช้บ้างดีกว่า! หัวเราะร่วน
ว่าแต่ที่ส่องไฟฉายที่ช่อง Dock ที่มันยังไงเหรอครับ มีวิธีดูด้วยตัวเองมั้ยครับ อยากทราบเผื่อจะเช็คเองเหมือนกัน มีความสุข

Mixmerize's picture
1480
ขอบคุณครับ

รู้สึก 3G ผม สีตรงช่อง Dock เหมือนจะขึ้นซะแล้ว แห่ะ ๆ 3 แต่ตรงช่องเสียบหูฟังไม่ยักกะมี แห่ะ ๆ 1

396
ชัด...ชัด

ดูว่าอุปกรณ์ของเราสิ้นสุดประกันหรือยัง

nickoe's picture
4320
โห

วันนี้ต้องไปตรวจดูหน่อยละ
ชักไม่มั่นใจชอบเอา

nickoe's picture
4320
ง่า

ได้ iPhone4 มาใช้ซะะงั้นเลยพี่หมอ
ดีใจด้วยครับ

396
ไม่รู้จะดีใจ...หรือเศร้าใจดี

เสียเงินโดยไม่จำเป็น... หัวเราะร่วน หัวเราะร่วน หัวเราะร่วน