chaichana_tik's picture
36
เมื่อสัปดาห์ที่เเล้วได้มีโอกาสไปญี่ป่นที่เมืองฟุโกโอกะ เห็นร้านใหญ่มากครับเลยเก็บภาพมาฝาก

AttachmentSize
DSC_4747.jpg40.19 KB
DSC_4748.jpg41.16 KB
36
Fukuoka, ฟุกุโอกะ

เเก้ไขพิมพ์ผิดครับ

killpitak's picture
202
อิจฉาา

อิจฉาาา อยากไปญี่ปุ่นนน เงินเงินเงิน
เห้นแล้วอยากเข้าไปช็๋อบ อิอิ

Continental.max@gmail.com's picture
130
Apple Store ครับ ไม่ใช่ App

Apple Store ครับ ไม่ใช่ App Store

มันคนละอันกัน

36
ผิดอีกเเล้ว

ไม่รู้จะรีบไปไหน ไม่รอบคอบไม่ตรวจทานเอาเสียเลย หายไปตัวสองตัวความหมายผิดไปเลย
ขอบคุณ Continental.max...ครับ

36
Fukuoka

คุณ Killpituk

ไปไม่ยากครับ ฟุกุโอกะ คนเดียวสองคนก็เที่ยวได้
เป็นเมืองหนึ่งที่ติดอันดับเมืองที่น่าอยู่ที่สุดในโลก อากาศดี เน้นป่าภูเขา ออนเซ็นสวยๆ ตัวเมืองใหญ่เเต่คนไม่เเออัด พลุกพล่าน สามารถปั่นจักรยานได้ทั่วเมือง อย่างร้าน Mac อยู่ในทําเลประมาณสยามบ้านเรา ค่าครองชีพยังไม่สูงมาก เบียร์กระป๋องใหญ่ 70-80 บาท
ไวท์ขวดละ 300-400

ได้ลองถามเจ้าของบาร์กับลูกค้ามีอาชีพนางพยาบาลว่า ทำไมที่นี่ไม่ค่อยนิยม i phone คำตอบออกมาประมาณว่า ใช้งานยาก หรืออาจจะเกินความจำเป็น หรือว่าราคาอาจจะสูงกว่าโทรศัพท์ธรรมดาอยู่มาก ที่โน้นนิยมเเบบผาพับกัน
ต่างจากบ้านเราเด็กๆก็มี BB ใช้แล้ว

pippo's picture
2469
อาจเป็น...

Quote:
ได้ลองถามเจ้าของบาร์กับลูกค้ามีอาชีพนางพยาบาลว่า ทำไมที่นี่ไม่ค่อยนิยม i phone คำตอบออกมาประมาณว่า ใช้งานยาก หรืออาจจะเกินความจำเป็น หรือว่าราคาอาจจะสูงกว่าโทรศัพท์ธรรมดาอยู่มาก ที่โน้นนิยมเเบบผาพับกัน
ต่างจากบ้านเราเด็กๆก็มี BB ใช้แล้ว

เพราะเด็กไทย (ไม่ทั้งหมด) ไม่รู้จักประมาณตน หลงกระแส แห่ตามเพื่อน ติดสบาย ใช้เงินเกินตัว

Nu-eMMa's picture
1837
น่าไปนะค่ะ

ค่าครองชีพไม่สูง แต่เสียตรงที่ทำให้ราคา ของ Apple สูงกว่า...

แต่น่าเที่ยวนะค่ะ เที่ยวถูกๆ อิอิ อยากไปๆ ^0^

rsakchai's picture
396
Apple retail store at Ginza

อ่ะ แน่นอน อ่ะ แน่นอน อ่ะ แน่นอน

rsakchai's picture
396
ที่ญี่ปุ่นจะมี Apple retail store จำนวน 7 แห่ง

Nagoya, Fukuoka, Shinsaibashi, Sapporo ,Sendai Ichibancho, Ginza และ Shibuya
แต่ไม่มีในไทยซัก store เดียว
หลอน หลอน หลอน หลอน

Continental.max@gmail.com's picture
130
ร้านมันใหญ่โล่งๆดีจัง

ร้านมันใหญ่โล่งๆดีจัง รู้สึกว่าที่แพงนะครับเนี่ย

นึกว่าจะอัดกันแน่นๆ เป็นร้านเล็กๆ