เกี่ยวกับ temporary internet files

wor's picture
12
ผมลง window7 ใน bootcamp ครับ
วันดีคืนดีอยากจะลบ files ใน temporary internet files เพื่อเคลียร์พื้นที่ในไดรฟ
แต่หาเท่าไรหาไม่เจอครับ ว่า temporary internet files มันอยู่ตรงไหน

เท่าที่จำได้คราวที่ใช้วินโดว xp มันน่าจะอยู่ใน
C:\Users\Owner\AppData\Local\Microsoft\Windows\Temporary Internet Files\
ในbootcamp จะเหมือนกันไหมครับ ช่วยผมหาทีเถอะครับ

ขอบคุณครับบบบบ T_T

minemind's picture
3876
ลอง load program CCleaner

ลอง load program CCleaner มาลงดู น่าจะช่วยได้ครับ

wor's picture
12
ขอบคุฯครับ

ขอบคุฯครับ ลองดูครับ
อยากทำความสะอาดบ้าง เพราะรู้สึกพื้นที่ใน HD หายไปเยอะมากเลยครับ อาจจะหลาย GBเลยครับ

หรืออาจจะเป็นเพราะว่าผมไม่ได้ใช้ IE แต่ใช้ chrome โปรแกรมจึงไม่ได้เก็บค่าทั้งหลายไว้ใน temporary internet file
หากมีโปรแกรมกำจัดเศษขยะใน HD อื่นๆ ช่วยแนะนำด้วยนะครับ

ขอบคุณอีกครั้งครับ