MAC มีแอปนาฬิกาปลุกรึเปล่าคับ

ballgenius's picture
7
ผมเป็นคนตื่นยากมากครับ

และก็เปิดคอมทิ้งไว้ทั้งคืน เลยอยากจะถามว่ามีแอปที่สามารถตั้งปลุกจากเครื่องแม็คได้รึเปล่า

เพราะยิ่งมีนาฬิกาปลุกเยอะๆ ผมก็จะได้ตื่นไวๆ -*-

อยากให้เพื่อนๆแนะนำหน่อยคับ

ikok's picture
10285
ผมลองค้นดูเจอตัวนี้ครับ น่าสนใจดี

Alarm Clock 2 by Robbie Hanson

ตั้งให้เปิด media อะไรก็ได้ที่เรามีใน iTunes ตามเวลาที่เรากำหนด และฟรีครับ ยิ้ม

ballgenius's picture
7
ขอบคุณมากคับ คุณ ikok

ขอบคุณมากคับ คุณ ikok

keep_kim's picture
379
เพื่อนผมตั้งนาฬิกาที่เสียงดัง

เพื่อนผมตั้งนาฬิกาที่เสียงดัง ๆ ไว้สุดห้องเลยคับ ตั้งไว้หลาย ๆ ที่ ถ้ารำคาญจะได้เดินไปปิดให้หมด กว่าจะหมด ก็คงตื่นแล้วมั๊งคับ แหะ ๆ แบร่..