DVD น่าดู : Crying Out Love, In THe Center Of The World

ikok's picture
10285

เป็นหนังที่ผมได้ดูไปเมื่อสักสองอาทิตย์ก่อน พอดีว่าเปิด iPhoto ขึ้นมาแล้วเจอรูปที่ผมถ่ายเก็บเอาไว้ เลยอยากจะนำมาแนะนำต่อครับ เป็นหนังดีเรื่องนึงที่ผมชอบในรอบปีที่ผ่านมา

Plot : ย้อนกลับไปในช่วงที่ยังไม่มีโทรศัพท์มือถือ พระเอก Sakutaro จะแลกเปลี่ยนเทปคุยกันกับแฟนสาว Aki เมื่อตอนเด็ก ๆ จนตอนโต ก็มีเหตุบังเอิญที่ค้นพบเทปม้วนสุดท้ายของ Aki ขึ้น ที่ทำให้เวลาย้อนกลับไปถึงความทรงจำดี ๆ ของ Sakutaro กับ Aki ตอนยังเด็กอยู่ ...

โอย.. หนังสนุกมากครับ เห็นว่าได้รางวัลหลายรายการเหมือนกัน เป็นหนังรักที่ดูแล้วอิ่มหัวใจ และอาจจะทำให้ต่อมน้ำตาแตกได้ ยิ้ม

ลองหามาดูกันนะครับ น่าจะมีในร้านเช่าวิดีโอบ้านเรา =)

sakutaro's picture
23
มีคนชอบเหมือนกันเลย

มาเห็นช้ามาก แต่แอบดีใจมีคนชอบเหมือนกันด้วย ชื่อ login ผมก็เอามาจากเรื่องนี้แหละ มีความสุข
ภาด ซีรีย์ ทีวี ก็สนุกครับแต่ ณ ปัจจุบัน หาโหลดไม่ได้เลย เศร้า

ikok's picture
10285
ผมชอบเรื่องนี้ครับ

ตอนหยิบขึ้นมาจากชั้น ตัดสินใจเช่าเพราะหน้าปกแท้ ๆ เลย ๕๕๕๕ แต่ดูไปดูมาแล้วชอบเนื่อเรื่อง

หนังดี ๆ หลายเรื่องที่ผมได้ดูผ่านตาจากร้าน dvd เล็ก ๆ แถวบ้าน

ที่เมืองไทยผมคิดว่าน่าจะมีแอบ ๆ อยู่ในร้านนะครับ ยิ้ม

minemind's picture
3876
ขอยืมแผ่นไปดูหน่อยครับ

ขอยืมแผ่นไปดูหน่อยครับ

sakutaro's picture
23
ที่เมืองไทยก็มีขายครับ

ถ้าเวอร์ชั่่น movies รู้สึกที boomerang มีขาย เพราะผมก็ซื้อมาดู ซึ้ง และ เศร้า แห่ะ ๆ 1