ตั้งค่าเข้าos เปน mac or window

icocktail's picture
83
ตั้งค่าอย่างไรคับ ให้เวลาเปิดเครื่อง เปน mac or window หรืือสามารถให้มันขึ้นมาให้เลือกได้ไหมคับ

nickoe's picture
4320
อืม

ต้องกด alt ตอน boot ครับ
มันจะขึ้นมาให้เลือก drive ที่ต้องการจะ boot
แต่ถ้าจะเซทให้เปิดมาเป็นที่ต้องการแบบเป็น default ไปเลย
ต้องตั้งที่ system preferences ตรง startup disk ครับ

icocktail's picture
83
ขอบคุนคับ

ขอบคุณครับ

enee9's picture
12
Uploaded with

Uploaded with ImageShack.us

เปิดเครื่อง โปรแกรมนี้จะรันขึ้นมาก่อน และจะนับถอยหลัง 13 วิ ถ้าไม่กดเลือกอะไรสักอย่าง จะเข้า osx อัตโนมัติ
ถ้าลง ลีนุกด้วย ก็จะมีลีนุกให้เลือก