ใช้ air ไม่มี lan port ทำไงดี

icocktail's picture
83
ใช้ macbook air แล้วไม่มี port lan ต้องใช้ acessory ตัวไหนหรอคับหาไม่เจอ

nickoe's picture
4320
ต้องถามก่อนว่าจะใช้ทำอะไรครับ

ถ้าเอาไว้ต่อเนทก็ wifi แทนได้นี่ครับ

83
เผื่อไว้นะคับ

เผอิญที่หอบางจุด wifi ไม่เข้าถึงอะคับ

4320
งั้น

คงต้องพก airport express เอาไว้ใช้ส่วนตัวแล้วล่ะครับ

83
งง

อธิบายหนอ่ยคับๆ มือใหม่คับผม

4320
ก็

airport express เอาไว้กระจานสัญญาณ wifi ได้ครับ
แค่มีปลั๊กกับสาย lan ก็ใช้งานได้แล้วครับ
แต่เรื่องการตั้งค่าใดๆอันนี้ผมไม่ทราบลึกๆครับ
เคยใช้แต่ rounter modem ทั่วๆไป

หรือจะหา wifi router มาใช้ก็ได้ครับ ไม่จำเป็นว่าต้องเป็น
airport เสมอไป หลักการทำงานก็เหมือนกันครับ
แค่ว่า airport มันพกพาไปไหนสะดวกกว่าเท่านั้นเองครับ

83
หัวเปลี่ยน เปน hup มีไหมคับ

มีแบบเปน usb to lan port ไหมอะคับผม มีความสุข