สวัดดีครับสมาชิกใหม่น่ะครับมีเรื่องจะมาถามหน่อยอ่าครับ

naee29542@hotmail.co.th's picture
6

แบบว่าอยากได้แมคบุ๊คสักเครื่องอ่าครับพอดีอยากมีเป็นของส่วนตัวอ่าครับเรียนอยู่ ม.1ไม่ทราบอยากรู้ความคิดเห็นอ่าครับระหว่างmacbook13กับmacbook13อ่าครับถ้าผมชื้อmacbookก็จะได้พวกของเสริมเยอะอ่าครับ(ฟิลม์อ่ารายงี้)ถ้าชื้อmacbookproเครื่องมันแรงก็จริงอ่าครับแต่มันจะไม่ค่อยได้ของเสริมอ่าครับเลยมาขอความคิดเห็นจากพี่ๆดู

minemind's picture
3876
แล้วแต่ชอบเลยครับ

ผมเชียร์ตัว mb pro มากกว่านะ
body ดูทนและสวยกว่า ละก็ใช้คู่กะ apple remote ได้

monstop's picture
104
ผมก็เชียร์MBPมากกว่าครับ

พวกของเสริมไม่ได้สำคัญเท่าไหร่นะผมว่า
แถมเก็บตังซื้อเอาทีหลังก็ได้ถ้าอยากได้จริงๆ

Nu-eMMa's picture
1837
โปรเลยจ้า

ซื้อทั้งที เพ่ิมนิดหน่อย ประสิทธิ์ภาพสูงกว่า... รูปลักษณะก้อดีกว่าด้วย ^0^

ikok's picture
10285
เป็นผมนะครับ

ซื้อ macbook ครับ เหตุผลเป็นแบบนี้

1. น้องยังเรียนอยู่ อย่าเพิ่งรบกวนทางบ้านเยอะเลยครับ เครื่องแมคราคาแพงเอาเรื่องอยู่ ยิ้ม
  2. ใช้เครื่อง macbook ให้ถึงขีดจำกัดของเขาก่อนครับ จากนั้นค่อยขยับขยายไปรุ่นอื่น หรือจะไปใช้เครื่อง desktop ก็ได้ในอนาคต
  3. ถ้าจะซื้อเผื่อเรียน ผมคิดว่าไม่จำเป็น สำหรับ ม.1 ครับ ไม่จำเป็นต้องซื้อเครื่อง spec สูงสำหรับการเรียนในชั้นนี้ก็ได้ อย่างมากก็เอาไว้จดตำราหรืออื่น ๆ ไม่ค่อยได้ลงเฉพาะทาง (กราฟฟิก หรือว่า 3d) ครับ เครื่องแรง ๆ ไม่จำเป็น เอาไว้รอจะเข้าม.ปลาย หรือเตรียมเข้ามหาวิทยาลัย ที่น้องเริ่มจะทราบสายวิชาชีพตนเองแล้ว ค่อยมาเลือกดูใหม่ยังไม่สายครับ อีกตั้งหลายปี
  4. mac mini รุ่นใหม่ ก็ใช้งานได้ดีนะครับ ไม่ลองดูเป็นตัวเลือก ?

ยิ้ม

peatfugu's picture
21
แนะนำ

Mac mini รุ่นใหม่ครับ
เพราะว่าม.1เอง ไม่ได้ใช้ไรอะมากมายนอกจาก เล่นเน็ต พิมพ์รายงาน ฟังเพลง ดูหนัง ส่งเมล โฟโต้ช้อป(ก็เหลือเฟือ)
เพราะแมคราคาสูง ไม่ควรรบกวนผู็ปกครองมากนะครับ

ฺBETAGLucan's picture
38
ซื้อทั้งทีเอาให้คุ้มเลยครับ

ซื้อทั้งทีเอาให้คุ้มเลยครับ แต่ในความคิดผมแล้ว เด็ก ม.๑ ยังไม่จำเป็นต้องใช้แมคก็ได้ ใช้โน๊ตบุ๊คธรรมดาสามัญทั่วไปดีกว่า
แต่ถ้าหากว้อนนักก็จัดไปหนักๆ เลยครับ อิอิ

ผมเชียร์ MBP13inche ครับ

ปล.กำลังทรัพย์ทางผู้ปกครองอนุมัติให้ผ่านหรือเปล่า มีงบเท่าไหร่..

tae_16118@hotmail.com's picture
54
ตามงบครับ

ตอนผมซื้อยังไม่เห็นมีของแถมเลย

naee29542@hotmail.co.th's picture
6
ขอบคุณครับที่ให้ความช่วยเหลือครับ

ถ้าบอกว่าตามงบผมมีเยอะครับมันจะอยุ่ที่ผมมากกว่าพ่อแม่บอกว่าถ้าเก็บเงินได้1หมื่นบาทหัยงบบไม่จํากัดแต่ที่ผมดูไว้ว่าอยากได้คือmacbookกับmacbookPro13อ่าครับเพราที่บ้านผมก็มีโน๊ตบุ๊กอยุ่เครื่องนึ่งเป็นPCอ่าครับไงๆก็ขอขอบคุณพี่ๆมากน่ะครับที่ให้ความช่วยเหลื่อ

ฺBETAGLucan's picture
38
แถมกล่องกลับบ้าน ห้าห้า

แถมกล่องกลับบ้าน ห้าห้า