อยากถามการตั้งค่า sleep ใน Energy Saver กับ macbook pro ตัวใหม่

gals_gals_gals's picture
7
คือว่าเป็นการ เป็นการเข้าสู่โหมดประหยัดพลังงาน (ทั้งจากเครื่องต่อไฟตรง หรือว่าโน๊ตบุคที่ทำงานผ่านแบตเตอรี่)น่ะค่ะ แต่ว่าอยากจะถามว่า ตอนที่ซื้อมาครั้งแรกอ่ะค่ะ มันจะมีติ๊กเครื่องหมายถูกที่ Automatic graphics switching ในโหมดแบตเตอรี่น่ะค่ะ แต่ในโหมด Power adapter ไม่ได้ติ๊กเครื่องหมายถูกน่ะค่ะ แต่ตอนนี้อ่ะค่ะปรากฎว่าถ้าติ๊กเครื่องหมายถูกที่โหมดไหนมันก้อขึ้นทั้งสองโหมดเลยหรือถ้าไม่ติ๊กก้อคือไม่ติ๊กทั้งสองคือมันเป็นเหมือนกันอ่ะค่ะ คือมันสลับไม่ได้เหมือนตอนแรก พอจะเข้าใจมั้ยอ่ะค่ะ รบกวนผู้รู้ด้วยค่ะ