ลบให้เกลี้ยง iPhone

killpitak's picture
202
คือผมจะลบรูปในเครื่อง iPhone 4 (Camera Roll)
แต่ผมกลัวว่าเมื่อสักวันเอาเครื่องไปขาย
หรือเอาเครื่องไปซ่อม อาจมีผู้ไม่หวังดีกู้ไฟล์ได้

เลยอยากทราบวิธีลบให้เกลี้ยง เฉพาะพวก รูป หรือ วิดิโอ อ่าครับ
พอจะมีวิธีไหมครับ

ผมได้ทำการลบไฟล์ภาพผ่าน Root โดยใช้ Program : iPhone explorer (MAC)
แล้ววิธีที่ผมทำไป สามารถกู้กลับมาได้ไหมครับ

boy88888's picture
215
แน๊นแน่ๆๆๆ มีรูป 18+

แน๊นแน่ๆๆๆ มีรูป 18+ ป่าวเนี่ย 555

ถ้าเครื่องยังไม่เจลเบรคก็ Reset All Setting ไปเลยครับ
แต่ถ้าเจลแล้วห้ามกดไอตัวนี้นะ เพราะเดียวเครื่องเปิดไม่ติด

แต่ถ้าเจล ก็ Restore เครื่องไปเลยครับ โดยไม่ต้องเอา Backup มาใส่น๊ะ

ให้มันเหมือนเครื่องใหม่แกะกล่องอ่ะครับ