สอบภามเกี่ยวกับการซื้อ App music หน่อยครับ

ford's picture
16

คือ User ใน iTune ของผมเป็นของ US ที่อยู่ก็มั่วๆไปแต่ผมจะซื้อ App กับ เพลงใน iTune แล้วใช้บัตรเครดิตของไทย มันจะมีปัญหาอะไรหรือป่าวครับ หรือต้องเป็น User ใน ไทยเท่านั้น ขอบคุณมากครับ

nickoe's picture
4320
ผมรู้สึกว่า

บัตรเครดิตของไทยจะใช้ซื้อของใน iTunes us ไม่ได้นะครับ

ford's picture
16
อย่างงั้นหรอครับแล้วถ้าเป็น

อย่างงั้นหรอครับแล้วถ้าเป็น User ของ ไทยละครับ

4320
ไม่ได้ครับ

user ของไทยก็ใช้ได้เฉพาะ store ไทย
ซึ่งมีแต่ app เท่านั้นครับ

nene122620@hotmail.com's picture
327
แล้วitune gift

แล้วitune gift cardได้ยุมั้งไม่แน่ใจ

4320
gift card

ใช้ได้ครับ แต่ว่าต้องมี account ของ us ก่อนนะครับ