มีปัญหาเกี่ยวกับ Safari ครับ

adisorn12's picture
23
คือพอเปิดโปรแกรม

มันต้องกดตัว บวก ก่อนอะครับ มันถึงจะเป็นหน้าใหญ่

คือมันสั้นขนาดที่ว่า ขึ้นไปถึงตัว URL เลยอะครับ

คือเ็นช่อง URL แค่ครึ่งเดียวอะครับ แต่ความกว้างกับหน้าจอยังเท่าเดิมอะครับ

มันสั้นลงอะครับ งงหรือป่าวครับเนี่ย

Nu-eMMa's picture
1837
ไม่ งง

จ้ะ แรกๆมันก้อสั้นๆนะ แต่ของพี่ไม่ถึงเราอ่ะ

พอเราใช้ไปละขยายใหญ่ๆ ทุกครั้งอ่ะ หลังๆ มันก้อเต็มจอให้ ละอ่ะ

5555 ไม่รู้ว่ามีปรับรึป้าวเหมือนกาน แต่แรกๆที่ใช้พี่ ก้อ ไม่ค่อยจะชอบตรงนี้เท่าไรเหมือนกาน

เดี้ยวรอคนื่นมาตอบอีกละกานเน๊าะ

23
ขอบคุณครับพี่

ขอบคุณครับพี่

nickoe's picture
4320
รู้สึึึกว่า

safari จะจำขนาดหน้าต่างที่เราลากเองไว้นะครับ
ที่มุมขวาล่างเปิดมาแล้วลากให้พอดีกับการใช้งานของเรา
ปิดแล้วเปิดใหม่ มันก็จะเท่านั้นครับ
ลองดูครับ

ikok's picture
10285
ปุ่ม + ใน safari นะครับ

เขาจะขยายหน้าจอของ browser ให้เท่า ๆ กับเนื้อหาของเว็บที่เราเปิดดูอยู่หน้านั้น ทั้งความกว้างและความสูงครับ ไม่ใช่การขยายให้เต็มจอ ซึ่งถ้าเราต้องการขยายให้เต็มจอแบบนั้น เราต้องลากเอาเองครับ

23
ขอบคุณมากครับ ตอนนี้ผมลงใหม่เ

ขอบคุณมากครับ

ตอนนี้ผมลงใหม่เรียนร้อยแล้วครับ