CXZ Diamond คืออะไร

torandone's picture
4
ผมโหลดเกมส์สำหรับ mac มา ปรากฎว่า พอจะเปิดเล่นมันขึ้นมาว่า
ERROR! Cannot run! Engine not installed! Engine requirement Listed CXZ Diamond

มีวิธ๊แก้ไขอย่างไรบ้างครับ รบกวนผู้รู้ด้วย
( ถ้าอธิบายวิธ๊อย่างละเอียดจะขอบพระคุณมาก ความรู้ผมมีน้อยนัก)

od2504's picture
1077
ผมคิดว่าเครื่องคงต้องการให้ติ

ไม่ทราบว่า cxz diamond คืออะไร แต่ผมคิดว่าเครื่องคงต้องการให้ติดตั้งอะไรบางอย่างในกลุ่ม CXZ Diamond ในระบบก่อน ลองเข้าไปใน google แล้วค้นหาคำ CXZ Diamond (ใส่คำว่า game ไปด้วยก็ได้) บางทีอาจจะมีให้ download จากที่นั่นครับ