tongga13's picture
26
มีโอกาสวางขายไม๊ครับปีนี้ สำหรับสีขาว รออยู่เลย เก็บตังค์ไว้แล้ว จะข้ามไปปีหน้าหรือเปล่าเนี่ย สีดำเครื่องศูนย์ยังขาดตลาดอยู่เลย

Ben's picture
247
ลุงBenก็รออยู่ครับ

กำเงินไว้ให้แน่นๆก่อนนะหลาน tongga13
อย่าให้หาย อย่าให้ตกหล่นไปไหน
เด๋วของมาขาย หลานก็ค่อยกำเงินไปซื้อ

เงินไม่เน่าไม่เสีย เงินไม่มีตกรุ่นครับ
สีดำ สีขาว เด๋วเค้าก็เอาออกมาแบขายเราอย่างแน่นอนครับ
จะช้าหรือเร็วเท่านั้นเองครับ เค้าอยากขายของให้เราใจแทบขาดดดดด
วัยรุ่นอย่าใจร้อน คนแก่เซ็งงงงง ล้อเล่นนะครับ ยิ้มปากกว้าง

ทำไมต้องจอง ทำไมต้องไปเบียดคนอื่นรีบซื้อของด้วย เค้าไม่ได้ให้เราฟรีซะที่ไหน

รอให้เค้าเอาออกมาขายแยะๆก่อน เราค่อยเดินเชิดหน้าไปซื้อ ซื้อตอนเค้าอยากขายให้เรา
ศักดิ์ศรีดีกว่าตอนเราอยากซื้อของเขา คร้าบ เชื่อลุง Ben เถอะ

eatapple's picture
44
^^

ลุง BEN สุดยอด
พูดจาดี เยี่ยม ๆๆๆ

แต่ว่า เก็บกดอะไรมารึป่าวค่ะ ห้าๆๆ

อยากใช้นะไอโฟน แต่ไม่มีตังแล้ว เอ่อ

247
:-D

ยอมรับว่า "เก็บกด"
เพราะหงุดหงิดตรงที่อยากจะซื้อ แต่ดันไม่มีของจะให้ซื้อครับ

คนแก่เซ็งงงงงง ๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕ ยิ้มปากกว้าง

44
ห้าๆๆ

หนูเซ็งกว่าค่ะ ลุงเบน
อยากได้ แต่ไม่มีตังค์
จะขอพ่อก็เกรงใจ เกรงใจ เพราะเพิ่งถอยน้องแมคมาได้ไม่นาน

ว่าจะทำงาน part time เก้บตังเอง
พ่อก็ไม่ให้ไปทำอีก
ป๊าดดดดดดโท๊ะ

26
T . T

ไม่มีคำตอบ มีแต่คำปลอบใจ แต่ก็ขอบคุณครับ

sajiro's picture
1179
ใจเย็นๆครับ

เดี๋ยวก็มา

44
^^

แต่ก็คงจะ หลาย เดี๋ยว ม้างงงงง

26
พอดีเก็บเงินได้พอดี

พอดีเก็บเงินได้พอดี และก็พอดีกับอายุของเครื่องเก่า iPhone 2G ก็เริ่มเสื่อมแล้ว ก็เลยอยากให้มันพอดีกับได้เครื่องสีขาวตัวใหม่ เพราหลังจากนี้เงินอาจจะไม่พอดีก็ได้อ่ะครับ

Phing's picture
24
รอเหมือนกาน

รอมานานมากแย้วๆๆ ต้องรออีกเท่าไรนะ
เห็นคนอื่นใช้ก้ออยากได้บ้างแย้ว เมื่อไรสีขาวจะมาน๊าๆๆๆๆ

ogogio's picture
38
พูดโดนใจ

แต่ นู๋รอไม่ไหว เพราะจำเป็นต้องใช้ เลยต้องใช้สีดำเลย แง้วว

palmania's picture
190
มีปัญหาเรื่องการผลิตครับ

วัตถุดิบ (Material) ในการผลิตไม่ได้มาตรฐาน
ทาง Apple เองเลยไม่เอาออกมา เพราะเบื่อการบ่นของพวกชอบติ แล้วไม่ผ่านมาตรฐาน QC ด้วยครับ

คำตอบ...ไม่น่าจะมีแน่ครับภายใน X'Mas นี้ครับ (นอกจากแก้ปัญหาได้ภายในวันนี้-พรุ่งนี้)

Nu-eMMa's picture
1837
เอ็มเห็นมี

ที่ร้านเครื่องที่หิ้วมาขายนะค่ะ ห้างหน้ามอ ไปถามเค้า เค้าบอกว่ามีของเลยนะ สีขาวอ่ะ

ก้อขอดูนะค่ะ แต่เค้าบอกว่า แกะไม่ได้ ถ้าแกะก้อต้องขายเลย แฮะๆ เห็นเครื่องโชว์ เหมือนกาน

แต่อยากเห็นเครื่องจิงมากกว่า แฮะๆ

26
เห็นที่ไหนเหรอครับ

สีขาวที่เห็นเป็นล๊อตเก่าหรือเปล่าครับ แต่เคยได้ยินมาว่าที่ฮ่องกงทำเคสสีขาวออกมาเปลี่ยนนะครับ ไม่แน่ใจ

Nu-eMMa's picture
1837
นี้แหละค่ะ

ถึงอยากเห็นเครื่องจิง แต่ที่ร้านไม่ให้ดู เค้าแกะไม่ได้นะค่ะ แหะๆ

Epsilon's picture
169
= =

รอต่อไป เพราะตอนนี้ไม่มีตัง สีไหนก็ซื้อไม่ได้
แต่อยากได้สีขาวนะTT

palmania's picture
190
ตอนนี้ที่ Apple Store Online

เอา White iPhone ออกแล้วนะครับ...
ยังไม่ confirm เรื่องหยุดการผลิิต
แต่ตอนนี้เท่าที่ทราบโดย Re-QC ครับผม

247
คนแก่มีตังค์ อารมณ์บ่จอย

เมื่อวานแวะไปงานคอมมาร์ทยามบ่าย
กะว่าจะไปถอย ไอโฟน๔ ที่ DTAC ซะเครื่องสองเครื่อง
ปรากฎว่า process ยังคงวุ่นวาย เสมือนหนึ่งไปรับแจกเครื่องฟรี
ทั้งๆที่ต้องเสียเงิน เมื่อไรจะมีของมาขายแบบซื้อง่ายขายคล่องซะทีนะ
ซื้อของแล้ววุ่นวาย เบื่อจริงๆครับ

เลยไม่สนใจ ขึ้นรถกลับบ้านเปิดเพลง "รอ" ฟังในรถสบายใจ

nickoe's picture
4320
ผมว่า

ซื้อที่ร้าน Dtac นอกงานก็ไม่ต่างกันหรอกครับ
ไม่น่าจะมีราคาพิเศษ

minemind's picture
3876
เพื่อนบอกมา

ข้างนอกรู้สึกว่าเครื่องจะหมด ให้เปิดจองแทน ยกเว้นในงานที่เหมือนว่าจะกันเครื่องมาขายโดยเฉพาะ

247
:-(

เมื่อวานเผอิญผ่านไปแถวศูนย์ประชุม ก็เลยแวะไปเดินเล่นครับหลานนิค
กะว่าขี้เกียจรอไอโฟน๔สีขาว ก็เลยจะตัดรำคาญซื้อสีดำ
ทำไปทำมายุ่งยากเกินเหตุ ลุงก็เลยอารมณ์เสีย ไม่เอาแล้วดีกว่า
กะว่าจะรอสีขาว
หลานนิคใช้สีขาวหรือสีดำครับ

38
อย่าว่าแต่เมืองไทยวุ่นวายในการซื้อ iphone เลยคะ

ที่เกาหลี ไม่มีให้ซื้อนะคะ ต้องจองล่วงหน้าทุกคน (แถมเสียค่าจองด้วยคะ 7000won)

rsakchai's picture
396
ที่ญี่ปุ่นง่ายมากมายครับ

เดินเข้าไปในร้าน ถ้าเอกสารครบโดยเฉพาะมีวีซ่าเกินสองปีก็ได้เครื่องมาเลยครับ ไม่ต้องจ่ายเงินวันนั้น ตัว 16Gb. ผ่อนจ่ายค่าเครื่องเดือนละประมาณ 1,900 เยน เป็นเวลาสองปี ค่าบริการโทรศัพท์กับค่าเนทแบบ unlimited อีกประมาณ 4,000 เยนครับ เฉพาะค่าเครื่องสองปีประมาณ 46,000 เยน ก็ตกราวๆ 17,000 บาทครับ
แต่ถ้ามีวีซ่าไม่ถึงสองปี.....เค้าจะให้เราจ่ายค่าเครื่องทีเดียว 46,000 เยนเลยครับ

38
ที่เกาหลี ที่ร้านมันไม่วางเลยอ่าคะ

ตอนนี้ไม่แน่ใจว่ามีหรือยัง เพราะงี้แหละ เลยซื้อยาก เพราะต้องจองและรอ

เดินเข้าไปซื้อมันจะบอกเลยว่าเครื่องไม่มี มีความสุข

247
:-(

วันนี้ว่างเลยไปสอยเครื่องสีดำมาเรียบร้อยแล้ว
ใจก็ชอบสีขาว แต่ขี้เกียจรอแล้วครับ
กำลังหัดเล่นอยู่ครับ
ถ้าไม่รู้เรื่องอะไร จะมาถามหลานไฮเทคทั้งหลายนะครับ

rsakchai's picture
396
ซื้อก่อน.....ได้เล่นก่อนครับ

ผมใช้ 3G อยู่ที่ญี่ปุ่นได้ 6 เดือน ตอนนั้นไม่เสียค่าเครื่องเลย (เครื่องฟรี) แต่อยากหาเรื่องเสียตังค์เลยไปถอย iPhone 4 มาซะยังงั้น ยิ้มปากกว้าง ยิ้มปากกว้าง ยิ้มปากกว้าง ยิ้มปากกว้าง

247
ลองเล่น

ลองใช้มาถึงวันนี้ก็แฮปปี้ดีครับ
ไม่มีปัญหาอะไรกวนใจครับ
ใช้งานก็ไม่ยาก ไม่ซับซ้อน ไม่วุ่นวาย ยูสเซอร์เฟรนลี่ดีครับ
ใช้เฟสไทม์ก็OK ดีครับ

26
สอยมาแล้วครับ

ได้มาเมื่อวันที่ 18 ยังไม่ได้ทำการเจลเบรคเลย รอสีขาวไม่ไหวแล้ว เพราะทวด 2G แก่มากแล้ว เลยต้องให้เหลน (อาสี่) มาสานงานต่อ

Phing's picture
24
อยากได้สีขาวแต่คงรอม่ะไหวแล้ว

อยากรอสีขาวนะ แต่ มันนานเกินไปแล้ว
สงสัยต้องตามคุณลุงBen ไปสอยเครื่องที่มี ณ ตอนนี้บ้างซะแล้ว

247
เห็นด้วยครับ

ลุงก็รู้สึกว่ามันนานเกินไปแล้วครับ เลยขี้เกียจรอแล้วครับ

หยวนๆ ซื้อมาใช้ซะก่อนที่จะout

เด๋วถ้าสีขาวมา สวยเร้าใจแล้ว ลุงก็ค่อยซื้ออีกก็ได้(ถ้ามีตังค์เหลือนะ) ๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕