ถามหลานๆเหล่าเทพเทวาซาตานไอโฟนคร้าบว่า .....

Ben's picture
247
ถ้าลุงจะซื้อ iPhone 3GS หรือ iPhone4 มาใช้ Skype สำหรับเม้าท์ติ้งกับลูก กับหลาน กับเพื่อนๆ จะเวิร์คมั๊ยครับ?
Skype ประหยัดตังค์ค่าเม้าท์ได้มากกว่าจริงมั๊ยครับ?

ป.ล. ค่าโทรของแพคเกต iPhone แพงนะครับ นาทีละ 1.50 บาท ได้ยินมาครับ

Remarks: ปกติลุงจะใช้มือถือเม้าท์มากกว่าใช้ applications อื่นๆ ครับ

Nu-eMMa's picture
1837
อิอิ

เป็นคุณลุงที่น่ารักมากเลยอะ ไฮโซมากมาย...

อยากมีลุงแบบนี้มังจัง 5555

เอ็มว่า ซื้อ iphone 4 เลยดีกว่าค่ะ สเปกและอะไรหลายๆอย่าง มันเกิน 3gs แบบยกระดับมาก เลยอ่ะ อิอิ

Skype นี้ ถ้าคุยต่างประเทศเอ็มว่าถูกนะค่ะ แต่ส่งข้อความ นี้แพง อ่ะ แหะๆ

( เอ็มไม่เคยใช้ค่ะ แต่มีคนที่ใช้เคยบอกมา อิอิ ) เรื่องค่าบริการนี้ต้องศึกษาอีกทีนะค่ะ มันอยู่ที่การใช้งานเราด้วยแหะ ค่ะ

อยากได้ไอโพนมั่งจัง อิอิ

DoNut's picture
21
4 เลยครับ เทคโนโลยีใหม่กว่า

4 เลยครับ เทคโนโลยีใหม่กว่า และความจุมากกว่า 3GS ตัวที่ทำตลาดอยู่ (16 กับ 32 apple เอาออกจากตลาดแล้วครับ) และ เร็วกว่านะครับ ยิ้ม
ส่วนแพ็คเกตเลือกใช้แบบ unlimited internet นะครับ เพราะเวลาใช้มักจะลืมปิด app แล้วเน็ตจะไหลครับ

toffykapook's picture
248
ถ้้าใช้แต่ skype

3gs หรือ i4 ก็ได้ครับ แต่ถ้าจะให้ดี ซื้อ i4 สองเครื่องเล่น facetime เลยครับ หัวเราะร่วน

tendo's picture
13
เชียร์ 4 เหมือนกันครับ

เชียร์ 4 เหมือนกันครับ เพราะว่าผมก็เพิ่งไปถอยมา มีความสุข

247
:-D

ขอบคุณหลานๆเหล่าเทพเทวาซาตานiPhone ที่กรุณาสละเวลามาคุยด้วยนะครับ

รอให้ iPhone4 เข้ามาวางแผงขายอย่างเยอะๆก่อน แล้วจะตัดสินใจอีกทีครับ

แบบว่า... อยากคุยโทรศัพท์แบบเห็นหน้าเรียลไทม์ อ่ะครับ

toffykapook's picture
248
สุดยอดมากฮะ

minemind's picture
3876
ลุงเบนเป็นแฟนคลับ SJ แล้วสินะครับ

ชาบู ลุงเบน

sajiro's picture
1179
อะไรคือ SJ

?? ?? ??

minemind's picture
3876
ไม่บอกฮะ

ไม่บอกฮะ

247
SJ

Steve Jobs ช่ายยยม้ายยยยครับ? หลานminemind

Seap Sangdaranirungarn's picture
15
เอ่อ คือว่า

ซื้อสี่มาแล้วทรีจีบ้านเรามันดีละเหรอครับ สี่ก็ดีนะครับสไกด์มันเปิดกล้องหน้าได้ แต่เรื่องระบบบ้านเรานี่ผมไม่แน่ใจถ้าทรีจีไม่ดี ต้องใช้ไวไฟแทนซื้อโน๊ทบุ๊คดีกว่าหรือเปล่าครับในแง่ของการใช้สไกด์แล้วอยากเห็นหน้านะครับ แต่แล้วแต่คนอะนะครับ

Nu-eMMa's picture
1837
เล่นได้ค่ะ

ไม่จำเป่นต้อง 3G หรอค่ะ 4 เนี้ย มันไม่ใช่ 4G นะค่ะ 4 นี้มันคือชื่อรุ่น ไอโพนจ้า

3G คือมัน แร๊งงง กว่า เดิมเยอะ นะค่ะ

ปกติที่เราใช้อยู๋ก้อสามารถคุยได้ แต่สัญญาณมันอาจจะอ่อนหน่อย ไรงี้นะค่ะ

Seap Sangdaranirungarn's picture
15
อ่อ

ผมหมายถึงว่าเอามาใช้ร่วมกับเฟสไทม์อะครับ ถ้าไม่มีทรีจี มันเล่นเฟสไทม์ไม่ได้ไม่ใช่เหรอครับถ้าไม่มีสัญญาณไวไฟอะครับ

ttutt's picture
216
อันนี้ผมไม่ชัวร์นะครับ

เหมือนเคยได้ยินมาว่า Skype บน iPhone หรือบนมือถือ ถ้าออนผ่าน 3G จะใช้ฟรีได้แค่สิ้นปีนี้นะครับ

ตั้งแต่ปีหน้าเป็นต้นไปจะเสียตังแต่ถูกหน่อย ส่วนถ้าจะฟรีจริงๆ ยังไงก็ต้องต่อ Wi-Fi ครับ

อันนี้เป็นข่าวที่ได้ยินมานะครับ ไม่ชัวร์เหมือนกัน ยังไงใครได้ยินข่าวชัวร์ๆ มาคอนเฟิมทีนะครับ