dokomodoor@hotmail.com's picture
18
หลังจากเครื่องเจลเบรก แล้ว เข้า Youtube ไม่ได้
ไม่สามารถconnect ได้ มีวิธีแก้ไข อย่างไรครับ

กำลังหาคำตอบอยู่
รบกวนด้วยครับบ

DoNut's picture
21
- -a

Restore เครื่องใหม่ครับ ถ้าอยากเข้าด้านมืด ลองไปหาดูที่ ไอโฟน mod นะฮะ ยิ้ม

palmania's picture
190
การ Jailbreak ถือเป็นการกระทำที่ผิดกฎหมายนะครับ

ผมเชื่อว่า WebMasterและสมาชิกMMM คงไม่สนับการใช้งานด้านนี้
คงต้องหาที่ให้คำตอบใหม่แล้วล่ะครับ

Mixmerize's picture
1480
อืมม

ของผมก็เป็นเหมือนกันครับ พอเรา JB เสร็จ Youtube จะ connect ไม่ได้ และ Push Notification ก็จะไม่ทำงานเหมือนกัน ลองหาแอพแก้ขื่อ Push Doctor หรือ Push Fix ใน Cydia ดูนะครับ (Push Doctor หาได้ใน source Smart-Mobile ส่วน Push Fix นี่ไม่แน่ใจว่าของอะไร)
แต่ขั้นตอนการทำคือต้องลบแอพที่ผูกระบบ Push Notification ออกก่อนนะครับ (เข้าไปดูใน Setting ก่อนก็ได้ว่ามีแอพอะไรเปิด Push Notification อยู่บ้าง) เสร็จแล้วรีสตาร์ทเครื่องทีนึงก่อน แล้วโหลดแอพ Push Fix มาลง จากนั้นค่อยเอาแอพที่ลบไปลงใหม่อีกทีนะครับ

ขั้นตอนเหมือนจะแก้เรื่อง Push มากกว่า YouTube แต่ว่ามันได้ผลนะครับ แห่ะ ๆ 1

Seap Sangdaranirungarn's picture
15
อ่า

ไม่ทราบว่าเจลด้วยอะไรครับ ถ้าของจีโอฮ๊อทมันจะทำให้ใช้ยูทูบไม่ได้ครับแล้วลงเฟิร์มแวร์อะไรครับ ลองหาของเรดสโนว์ใช้ดูครับผ่าน