disk ไม่อ่าน ไม่ออก

lucky.mac's picture
26
ใส่ดีสค์เข้าไปแล้ว ไม่อ่าน และก็ไม่ยอมคายออกมานะครับ ช่วยด้วยยยยยยยยย

tae_16118@hotmail.com's picture
54
เครื่องเก่ายังครับ

เครื่องเก่ายังครับ เพราะของผมใช้มาประมาณ3ปีก็เจอปัญหาแบบนี้เอาไปให้ศูนย์ดูเขาบอกว่า Driver เสียก็เปลี่ยนตัวใหม่ครับประมาณ 5000 กว่าๆอะครับ แต่ถ้ายังอยู่ในประกันก็ยกไปเคลมเลยครับ.

Cybernet's picture
399
ลองวิธีนี้ดูนะครับ

restart เครื่อง mac แล้วกดปุ่มบน trackpad ค้างไว้ครับ (กดลงไปจริงๆเลยนะครับ) รอสักพักนึง CD น่าจะออกมาครับ

lucky.mac's picture
26
CD ยังคงติดอยู่ครับ

ขอบคุณ..สำหรับทุกข้อความครับ
เครื่อง macbook pro ซื้อมาไม่ถึง 4 เดือนครับ

nickoe's picture
4320
อืม

ถ้าลองแล้วยังไม่ออก ไปศูนย์เลยครับ
ให้เค้าเช็คว่าข้างในมีอะไรผิดปกติรึเปล่า