เก็บ Macbook ที่ไหนกันบ้างครับ ?

kindomhar's picture
187
ถามเล่นๆ น่ะครับว่า ใช้เสร็จแล้วเก็บที่หนเหรอครับ วางไว้เฉยๆ หรือเก็บเข้าตู้ ?

หรืออื่นๆ แห่ะ ๆ 1

ikok's picture
10285
ผมเก็บในกระเป๋าเดินทางครับ

บ้านที่ผมเช่าอยู่ ไม่ค่อยล๊อคประตูกัน อยู่กันกับเพื่อนต่างชาติอีกสี่ห้าคน

ผมก็ไม่กล้าทิ้งเครื่องไว้บนโต๊ะ เลยเอาใส่ซองเก็บเข้ากระเป๋าเดินทางใบอ้วน ๆ คือถ้าเขาจะขโมย ก็ให้แบกทั้งกระเป๋าไปเลย แบร่..

minemind's picture
3876
แหม จะเอาทั้งที

เค้าน่าจะเปิดกระเป๋าแล้วหยิบแต่ mb ออกไปนะพี่ แบร่..

10285
ผมหาตัวคล้องมาเกี่ยวเอาไว้ครับ

แล้วล่ามด้วยแม่กุญแจเล็ก ๆ อีกที

จะว่าไป.. ถ้าเขาจะเอาเขาหาตัวตัดกุญแจอันเล็ก ๆ มาก็ได้ -o- /

minemind's picture
3876
ต่าย mega clever นะ

จริงพี่ เพราะฉะนั้นเอากลับมาวางไว้บนโต๊ะเถอะครับ เค้าจะได้ไม่ลำบากตอนขโมย

10285
-o-

เจ้าตัวลิงน้อยนี่ ทำหน้าทำตาได้น่าหมั่นไส้มากมาก ยิ้มปากกว้าง

monstop's picture
104
ผมวางไว้บนโต๊ะเฉยๆอ่ะถ้าอยู่บ

ผมวางไว้บนโต๊ะเฉยๆอ่ะถ้าอยู่บ้าน
อยู่หอก็วางไว้เฉยๆเหมือนกัน
บางวันวางบนเตียง(กล่องลองเครื่อง)แล้วก็หลับตรงนั้นเลยดีที่ไม่ถีบตก๕๕๕
ถ้าบางวันรู้ตัวก่อนจะหลับก็จะเอาเครื่องพร้อมกล่องวางที่พื้นก่อนจะนอน
จะใส่soft caseเวลาเอาออกไปข้างนอกเฉยๆอะครับ

mahaann's picture
22
แบกติดตัวตลอด

ปกติจะเก็บเข้ากระเป๋าเป้ สะพายไปไหนมาไหนด้วยตลอดถ้าไม่ได้ใช้งาน (ยกเว้นตอนนอนจะเอาใส่กระเป๋าเป้แต่ไม่ได้สะพายนะ แบร่..)
มีครั้งหนึ่งไปทานข้าวข้างนอก พี่บอกให้ไว้ในรถก็ได้ พอเดินห่างจากรถออกมาหน่อย ก็ขอกลับไปเอามาแบกไว้ดีกว่า เรียกว่าติดเจ้า MB ตัวนี้มากๆ แห่ะ ๆ 1

pippo's picture
2469
ดีที่สุดแล้วครับ

2 วันก่อน น้องๆ ที่ทำงานถูกทุบกระจกรถ ที่อยุธยาเจ้าของรถนี่เศร้าเลยต้องซ่อมกระจกรถ สาเหตุเพราะน้องอีกคนที่ติดรถไปด้วยเอากระเป๋าสะพายทิ้งไว้ในรถ เซ็งเลย!

104
ทุบกระจก...

เพื่อนผมคนนึงก็โดนทุบกระจกรถแต่โชคดีที่MBPไม่หายเพราะใส่ไว้ทา้ยรถ(Jazz)แต่เข็มขัดLVหาย...
แล้วก็รุ่นน้องคนนึงก็โดนทุบกระจกรถเมื่อนานมาแล้วเหมือนกันอันนี้MBPหายเลยอะครับ สงสารเจ้าของจริงๆ

104
วางทิ้งไว้ก็เคย...

ของผมใส่กระเป๋าpaul smith วางทิ้งไว้ใต้ตึกคณะพร้อมกับเพื่อนอีก2-3เครื่องยังเคยเลยอะ
ที่คณะผมใช้กันเกลื่อนมากเยอะกว่าwindowsอีก

Ben's picture
247
วางไว้บนโต๊ะที่บ้านครับ ไม่ค่

วางไว้บนโต๊ะที่บ้านครับ

ไม่ค่อยได้ใช้นอกบ้านครับ

Nu-eMMa's picture
1837
เอาไว้...

ถ้าทิ้งไว้ที่ห้องก้อใส่ลินชัก ล๊อก เอาไว้ค่ะ แต่ถ้า ไปข้างนอกก้อสะพายเป้ไปด้วยคลอด

ส่วนมากเอาติดตัวไปด้วยค่ะ เพราะเคยทิ้งไว้ที่หอ ละโดนขโมยมาแล้ว.. เลยไมค่อยไว้ใจ ค่ะ

กับตัวดีที่สุด

ipond's picture
22
เอาไว้ไหนลืมไปแล้ว

ขณะที่เล่นตอนนี้ ยังหาMBไม่เจอเลยอะ 555

bert's picture
64
เก็บไว้ในตู้

เก็บไว้ในตู้เย็น เอิ้กๆๆๆๆๆๆ

INNOVATION's picture
343
ไว้ทุกที่

ไว้ทุกที่ ส่วนมากไปถ้าไปหาลูกค้าก็วางไว้ แถว ๆ ที่สะดวก เพราะว่าไปทำงานที่ลูกค้าเลือกมากไม่ได้ บางทีก็วางมันไว้ที่พื้นนั้นละ กลัวหายเหมือนกัน เพราะว่า Vander เข้าไปเยอะมาก ๆ .. แต่ต้องทำใจต่อไป

ฺBETAGLucan's picture
38
เก็บไว้ที่..

เก็บไว้ห้องนอนครับ (ช่วงปิดเทอม) แต่ถ้าหากเปิดเทอมแล้วก็จะสะพายแบกหามกันไปด้วย

เหมือนเป็นอวัยวะชิ้นสำคัญชิ้นหนึ่งก็ว่าเลยครับ

ปล.หิ้วไปไหนคนก็มอง เพราะว่าใช้แมคเทห์..อิอิ

DoNut's picture
21
บูชาๆ

หัวนอนคร๊าบ จิ้มๆ กลิ้งๆ ไปมา แบร่..

JakeJoker's picture
54
เอาใส่

เอาใส่ ถุง พลาสติกโลตัสอะคตรับ ละก็ เวลา เินทาง ก็เอา ใส่ ถุงดำอีกที เอาวางไว้หน้าบ้านก็ไม่หาย เว้นเเต่มีคน หวังดีเอาไปทิ้งให้

187
5555555555

5555555555 ตกใจ-1

ogogio's picture
38
อิอิ

ทามไปได้ อิอิ

keep_kim's picture
379
ใส่ Softcase คับ

ใส่ Softcase คับ

mao_dbac_o@hotmail.com's picture
227
กลัวๆซะและ

ผมเอาไว้ที่หอแต่ตอนนี้กลับบ้านมาซะด้วยซิครับ กลัวแล้วนะ5555

tae_16118@hotmail.com's picture
54
ใส่ถุงดำนี่เข้าท่านะครับ

ใส่ถุงดำนี่เข้าท่านะครับ

mao_dbac_o@hotmail.com's picture
227
555

ด้วยความเป็นกังวลทั้งคืน ขณะนี้ผมกลับมาที่หอแล้วครับมาเอา mbp กลับบ้านดีกว่า กลัวๆๆ จิตตกทั้งคืน 5555

Phing's picture
24
เสี่ยงมากกะใส่ถุงดำ

55ใส่ถุงดำระวังโดนเอาไปทิ้งน๊าๆๆๆ
ขอนำเสนอเรื่องฮาฮา
ก้อเคยเปงเหมือนการ เอาhandy drive ที่เปียกน้ำห่อกระดาษทิชชูมีคนหวังดีช่วยทิ้งขยะ
เลยโดนทิ้งไปด้วยเลยๆ เศร้ามากๆๆๆๆๆๆๆๆ
ไม่ห่วงเลยhandy แต่ข้อมูลนี่สิ

donat's picture
9
เก็บไว้หัวเตียงครับ

ใช้งานเสร็จแล้วก็เก็บใส่กระเป๋าอะครับ
เช็ดทำความสะอาดสัปดาห์ละครั้ง มีความสุข

pimmy's picture
158
ป้องกัน

แต่ละคนป้องกัน กันมากเลย
ไว้ใจใครไม่ได้
ของพิม ก็ วางไว้ที่โต๊ะ ธรรมดาค่ะ เพราะ อยู่บ้านกับครอบครัว ไม่ค่อยมีคนเข้ามาในห้องเราด้วย

unlagi's picture
53
เอาใส่หิ้ง

เอาไว้บนหิ้งพระแล้วจุดธูปบูชาทุกวัน ยิ้มปากกว้าง
ที่จริงแล้วใส่ soft case วางไว้ที่ไหนก็ได้ที่ไม่เปียกครับ

187
ผมลืมบอกของผมเลย = =

ผมลืมบอกของผมเลย = = ผมเก็บใส่ตู้ เพราะยังไม่มีกระเป๋า หรือว่า...

Ewoodsman's picture
23
เอาไว้บ้าน

ไม่พกไปไหนเลย

marchz's picture
47
เก็บไว้ในกระเป๋าโนตบุ้คใบที่แ

เก็บไว้ในกระเป๋าโนตบุ้คใบที่แบกไปแบกมานั่นแหล่ะครับ ดีสุด