ถามเรื่อง การโหลด paid app ครับ

ttutt's picture
216
มีช่องทางการโหลด paid app ผ่าน app store โดยไม่ผ่านบัตรเครดิตบ้างมั้ยครับ(ไม่ได้ใช้บัตรเครดิตครับ) แล้วมีรายละเอียดยังไงบ้างครับ

รบกวนชี้แนะด้วยครับ ขอบคุณครับ มีความสุข

minemind's picture
3876
itune gift card

itune gift card ฮะ เด๋วให้ทอปมาตอบเพิ่ม

nickoe's picture
4320
virtual credit card

ทำได้ที่ กสิกรไทย ครับ
บอกว่าเิปิดบัญชีออมทรัพย์ แล้วเปิด k-cyberbanking
รายละเอียดมากกว่านี้ผมจำไม่ได้ ต้องสมัครหลายอันอยู่
ถามที่ธนาคารเอาครับ

ผมใช้ซื้อของผ่าน App store อยู่ครับ
ใช้ซื้อของผ่านเนทได้ครับ แทนบัตรเครดิตได้เลย
เค้าจะัตัดเงินหลังจากเราได้ invoice แล้ว 3 วันครับ

ikok's picture
10285
อธิบายเพิ่มนะครับ

จากที่นิกบอกเอาไว้

คือบัตรเสมือนนี้ผมก็ใช้อยู่เหมือนกันครับ ของกสิกรนี่ล่ะ หลักการเป็นแบบนี้

1. ต้องเปิดบัญชีออมทรัพย์ธรรมดา
  2. แล้วแจ้งจำนงทำบัตร k-web shopping card
  3. เราจะได้เลขบัตรเครดิทเสมือนมา ทำงานเหมือนบัตรเครดิทจริงทุกอย่าง ที่เวลาใช้ซื้อของ เขาจะตัดเงินเราในบัญชีออมทรัพย์ข้อที่ 1. ครับ

เราสามารถตั้งเครดิทลิมิตได้ เช่นว่าไม่อยากให้ซื้อของเกินวงเงินเท่าไหร่ อะไรทำนองนี้

ลองดูนะครับ ผมว่าสะดวกดีทั้งกับตอนนี้หรืออีกหน่อยตั้นไปเรียนต่อที่ต่างประเทศก็จะได้มีเงินสำรองไว้ซื้อของใช้โดยใช้เลขเดียวกันนี้ เป็นอีกทางเลือกนึงครับ ยิ้ม

216
ขอบคุณค้าบ

ขอบคุณคุณนิค กับพี่ก๊อกมากครับ ผมใช้ของ Bank กรุงเทพ ไม่รู้จะมีป่าว บัตรผมมันเป็น visa แต่เดบิตนะครับใช้ได้มั้ยอะครับ
เดี๋ยวจะลองสอบถามทางธนาคารดูนะครับ ทำไว้ไม่เสียหายครับ มีความสุข

ส่วนตาต่าย น่าสนใจอะครับ มีรายละเอียดมั้ยเอ่ยย

iTonaholic's picture
44
:)

บัตรเดบิตรใช้ไม่ได้นะครับ

minemind's picture
3876
เพิ่มเติม

ต่ายไม่ค่อยแน่ใจนะคับ

แต่ทอปเคยบอกว่า ใน istudio ก็มี itune gift card ขาย แต่ไม่ชัวร์อีกที เป็นของ us store ราคา 1$ = 45 บาท

itune gift card ก็จะมีหลายราคา $15 , $25 , $50

ในเน็ตก็มีขายราคาถูกกว่า แต่คงต้องไปวัดใจเอาเองนะ

216
พอดีไปเจอมาครับไม่แน่ใจใช้ได้มั้ย

พอดีผมเจอ บริการเสริมของบัตร บีเฟิสไม่รู้ใช้ได้ไหม ตามลิ้งนี้อะครับ พี่ๆ คนไหนถนัดเรื่องซื้อของออนไลน์

ช่วยไปดูแล้วแนะนำผมหน่อยได้มั้ยครับ ผมอ่านแล้วงง เลยไม่กล้าทำ กลัวใช้ ซื้อ App ไม่ได้ ยังไงรบกวนทีนะครับ

http://www.bangkokbank.com/Bangkok%20Bank%20Thai/Personal%20Banking/Cred...

4320
เคยได้ยิน

ว่าของแบงค์กรุงเทพก็ใช้ได้ครับ
แต่เพื่อความชัวร์ถามทาง ธนาคารดีกว่าครับ
ลักษณะการทำงานก็คล้ายของกสิกรครับ

216
ขอบคุณมากเลยครับ

เดี๋ยวยังไงผมจะลองโทถามธนาคารดูแล้วกันนะครับ... หวังว่าเค้าจะรู้จัก iTune Store นะครับ

แล้วเรื่องบัตรแบบนี้ปลอดภัยมั้ยครับ กลัวทำแล้วโดนแอบเอาไปใช้อะไรแบบนั้น แย่แน่ๆ

4320
ของกรุงเทพผมไม่ทราบครับ

แต่ว่าถ้าเป็นกสิกรที่ผมใข้อยู่
มันก็เหมือนบัตรเครดิตเลย เพียงแต่ไม่มีบัตรเป็นตัวตนเท่านั้นแหละครับ
เท่าที่ใช้ก็ปลอดภัยดีครับ ใช้มาจะปี ยังไม่มีเงินหาย
เราต้องเก็บรักษารหัสให้ดีครับ แล้วก็ใช้กับเวบที่ไว้ใจได้เท่านั้นครับ

ผมสมัคร paypal ด้วย เวบต่างๆที่รองรับ paypal มันจะลิ้งค์มาที่เดียวครับ
เราไม่ต้องใส่รหัส ใส่เลข ที่เวบนั้นๆ

ikok's picture
10285
ปลอดภัย แต่ไม่ 100% อยู่ดีครับ

เขาจะมีจดหมายแจ้งข่าวเตือนผู้ใข้อยู่เรื่อย ๆ ตามที่ผมใช้บริการของทางกสิกรอยู่ถึงเหตุการณ์ทุจริตทางการเงินที่เกิดขึ้นจากผู้ไม่หวังดี

เราต้องตามอ่านเรื่อย ๆ และป้องกันตัวเองในระดับหนึ่ง

เหมือนพวก phishing email หรือ scam ทั้งหลายที่ส่ง link มาให้เราคลิ๊กเพื่อดักเอาข้อมูลส่วนตัวเราไป

เราควรจะตามข่าวพวกนี้ด้วย เป็นการเพิ่มความปลอดภัยในการใช้งานเข้าไปอีกระดับหนึ่ง โดยที่ไม่หวังพึ่งให้ธนาคารทำตรงนี้ให้เราเพียงฝ่ายเดียวครับ ยิ้ม

toffykapook's picture
248
ของกสิกรก็มีครับ

ลองไปดู kcyber มั้งครบเดี๋ยวหามาแปะให้ดู

toffykapook's picture
248
ลองดูฮะ

216
ขอบคุณทุกคนมากเลยครับ

ขอบคุณพี่ๆทุกคนมากเลยครับ ขอลองเอาข้อมูลที่ได้ไปลองชั่งใจดูนะครับ มีความสุข

appiphone2you's picture
1
สำหรับท่่านที่ต้องการซื้อ paid App iphone แต่ไม่มีบัตรเครดิต, ไม

ไม่อยากให้มีการโฆษณาขายสินค้าบน webboard ของ mmm นะครับ เพื่อป้องกันการฉ้อโกงระหว่างผู้ซื้อขายกัน เพราะจะทำให้มีผลกระทบกับ web ด้วย

แก้ไขโดย minemind