UK Banned iPhone 3G ads [update : เพิ่มวิดีโอโฆษณาตัวที่ถูกแบนครับ]

ikok's picture
10285
นั่งอ่านข่าวนี้มาครับ ใน UK ทาง The Advertising Standards Authority (ASA) ได้รับการร้องเรียนเกี่ยวกับโฆษณา iPhone 3G ที่เนื้อหาเกินจริงไปเกี่ยวกับเรื่องความเร็วของ 3G network ที่ทำให้ผู้บริโภคเข้าใจผิด ... 

อ่านจาก yahoo.com
ตาม link video ไปจนเจอตัวโฆษณาที่ถูกแบนบน Youtube.com ครับ
little_fuku's picture
703
เร็วไป

ก็ไม่ดี แหม๋ โฆษณามันก็ต้องสั้นๆๆเน๊อะ ก็ตัดไปบ้าง ฮี่ๆๆ
ตอนจบเท่ดีอ่ะ ยิ้ม ยิ้ม

ikok's picture
10285
นั่นสินะ

แต่พอโฆษณาสั้นเกินไป ก็มีคนร้องเรียนว่าไม่เห็นเร็วเหมือนในโฆษณาเลย - -