AppShopper - Update Apps (Price Drop change, Free App, Newest App)

minemind's picture
3876
AppShopper
สำหรับ iPhone/iPod/iPad

เจ้า AppShopper เป็น App ที่แจ้งสถานะของ App ต่างๆ
ภายใน App ก็จะประกอบด้วยเมนูต่างๆเหมือนบน AppStore ได้แก่ Categories, Paid Free แต่ที่มีเพิ่มมาคือใน tab สุดท้ายจะมีให้เลือกดู 3 แบบ คือ Update, New และ Price Change(ลดราคา)

• Update ก็จะแจ้งสถานะว่ามี App ไหนที่มีการ Update บ้าง
  • New เกี่ยวกับ App ที่เข้ามาใหม่ใน AppStore
  • Price Change จะบอกเมื่อมี App ที่ปรับราคา(ลดราคาลง จนไปถึงเปิดให้เป็น Free)

หน้าสอง

ผมว่ามันก็มีประโยชน์นะเพราะว่า App ออกมาใหม่ทุกๆวันจริงๆ และหลายๆท่านที่เป็นมือใหม่ๆ ก็คงคิดแหละเราควรจะลง App อะไรในเครื่องดีนอกจากที่อ่านตามบอร์ดต่างๆ ที่เค้าได้แนะนำ App มา จากปากต่อปากกัน ตรงนี้เป็นอีกทางเลือกนึงครับ ที่จะทำให้เราได้ update และทดลองเอง (ส่วนใหญ่ app ที่ออกมาใหม่จะเปิด Free ครับ และมีทุกวันและเยอะมากๆ สำหรับคอเกม ก็เปิด Free เช่นกัน)

สำหรับ Link Download กดที่รูปด้านบนนะจ๊ะ

อ่อลืมบอกไปว่าเค้ามี URL ด้วย
http://appshopper.com/

3876
Remote

Remote เปิด Free อยู่นะครับตอนนี้

Mixmerize's picture
1480
'_'?

เจ้าตัวนี้มันไม่ได้ Free อยู่แล้วเหรอ .. หรือต่อไปมันจะเปลี่ยนเป็น Paid App อะ ตะลึง 2

3876
ถ้าจำไม่ผิด remote น่าจะเปน

ถ้าจำไม่ผิด remote น่าจะเปน paid app มาก่อนนะพี่

toffykapook's picture
248
เทพ

ไม่หลับไม่นอน ชาบู ชาบู

3876
Monster

Game Monster เปิด ​Free ครับ เกมนี้หนุก

ikok's picture
10285
ผมใช้ตัวนี้อยู่เหมือนกันครับ

เขาทำไว้หาของง่ายกว่า app store app ของ apple เองอีก -o- /

kindomhar's picture
187
ขอบคุณค๊าบบ

ขอบคุณค๊าบบ