toney6@hotmail.com's picture
84
รบกวนผู้รู้หน่อยครับ

เวลาที่เราสร้าง New Message มาใหม่ แล้ว พอจะกดส่ง ปุ่ม send มัน กดไม่ได้ ไม่ทราบว่าเราต้องไปตั้งค่าตรงไหนครับ พอดีตงเครื่องใหม่ มันใช่งาน mail ไม่ได้ รบกวน คนรู้ ช่วยตอบทีนะครับ

ขอบคุณคับ

AttachmentSize
Screen_shot_2553-09-23_at_21.20.33.png66.37 KB
pippo's picture
2469
ถ้้้้ารับ Mail ได้

แต่ส่งออกไม่ได้ตรวจสอบการใส่ชื่อ Server Name, User Name และ Password ใน Mail Preferences > Accounts > Outgoing Mail Server > Edit Server List

ถ้ารับเข้าไม่ได้ด้วยก็ตรวจสอบ Incoming Mail Server, User Name และ Password ด้วยครับ

หรือทางที่ดีลบ Account เดิมทิ้งไป แล้วก็ New Account ขึ้นมาใหม่ แล้วใส่ชื่อให้ถูกต้องให้ระวังตัวอักษร นำ-ตาม นะครับ