iphone 4 จับขอบแล้วสัญญาณหายจริงหรือป่าวครับ

dragonaoon's picture
108
ตอนนี้กำลังดู iphone 4 อยู่ ตัดสินใจไม่ได้ซักทีว่าจะซื้อดีมั๊ย

ที่ไม่แน่ใจก็เพราะ เห็นเค้าบอกกันมาว่า iphone 4 สัญญาณไม่ดี หรือ จับขอบแล้วสัญญาณจะหาย

อยากทราบว่ามันเป็นเรื่องจริงไหมครับ

ปล. ขอบคุณครับ

GoLLuM's picture
23
จริงครับใช้อยู่ แต่ลองจับ BB

จริงครับใช้อยู่ แต่ลองจับ BB ดูก็เป็นเหมือนกันครับ

ซื้อกรอบมาใส่ก็จบครับ ไม่มีปัญหา...

sajiro's picture
1179
เครื่องทอป

จับขอบแบบที่เคยออกข่าว

จับไว้เกือบนาที ลดไปขีดเดียวเองครับ

108
ขอบคุณมากครับ

นอกเหนือจากสัญญาณแล้ว ก็ดีหมดแล้วครับ 555

duffy's picture
15
เมืองไทยสบาย

สัญญาณประเทศไทย แรงงง จนจะเป็นมะเร็งกันอยู่แล้ว รับรองไม่มีปัญหา USA ที่มีปัญหาเพราะระบบสัญญาณของ AT&T ที่ผูกขาด ม้นไม่ค่อยดี เท่านั้นแหล่ะครับ

Ben's picture
247
3G

ลุงกำลังเล็งๆ iPhone 4 อยู่ครับ
แต่ข้องใจอยู่ประการเดียวครับว่า "ระบบ 3G ในเมืองไทย ยังทะเลาะกันไม่เสร็จ แบ่งผลประโยชน์กันไม่ลงตัว แล้วเราจะซื้อiPhone 4 มาทำอะไรครับ?"

ใครเทพไอโฟนกรุณาช่วยสละเวลามาไขข้อข้องใจลุงหน่อยเถอะครับ ขอบคุณครับ

nickoe's picture
4320
ผมว่า

ถ้าต้องใช้งานจริง ก็ไม่ต้องรอ 3G หรอกครับ
Edge ก็พอใช้งานได้ครับ ส่งเมล์ เช็คเมล์
App ต่างๆก็ทำงานได้เหมือนกันครับ

ถ้ารอ 3G สงสัย iPhone 10 ถึงจะได้ซื้อกระมังครับ

minemind's picture
3876
จริงๆ โทรศัพท์มือถือที่

จริงๆ โทรศัพท์มือถือที่ รองรับ 3g มีมาตั้งนานแล้วครับลุง แต่เมืองไทยเราเดินไปช้ามากๆ ก็เลยยังไม่ได้ใช้ซักที

108
5555

จริงครับ เห้นด้วยๆ

sajiro's picture
1179
เห็นด้วยอย่างที่สุดครับ

ถึงจะซื้อมาแล้วก็ตามที ฮ่าๆ

lmusicl's picture
38
สัญญาณ

ก็ไม่เห็นสัญญาณหายนะครับ ผมจับเกือบตายหายไปขีดเดียวเอง - -

Epsilon's picture
169
เมืองไทย

เมืองไทยเป็นประเทศกำลังพัฒนา และก็กำลังพัฒนาต่อไปเรื่อยๆ ครับ^^

108
ขอบคุณทุกความเห้นครับ

ขอบคุณทุกความเห้นครับ

miami's picture
19
ผมได้ตั้งอาทิตย์หน้าแหน่ะครับ

ผมได้ตั้งอาทิตย์หน้าแหน่ะครับ

ใจอยากได้ขาว แต่นี่เข้าศูนย์ถู๊กถูกเลยเอาเมืองไทยก้ได้ มีความสุข

ได้มาแล้วจะมาขอความกรุณานะครับ ขอบคุนคร๊าบบ

Ben's picture
247
โอวววววว

ในประเทศไทย iPhone 4 hot hit ติด chart มาก
Apple เนี่ยเก่งจริงๆ

รอให้วางขายเยอะๆ ก่อนโดยไม่ต้องรอจอง
จะขอถอยมาลองใช้ซักเครื่อง

Mixmerize's picture
1480

ระหว่างนี้ขอเก็บตังก่อนนะครับ หมดกัน 2 แบร่..

Nu-eMMa's picture
1837

ฮิตไม่ฮิต เพื่อนเอ็มมันก้อ สอย มา 3 เครื่องอ่ะ

มันเล่นจองทุกเครือข่ายเลย.. เชื่อมันจิงๆ ใช้กานทั้งบ้าน

ToboTi's picture
26
เพิ่งได้เครื่องมา มายืนยันว่า

เพิ่งได้เครื่องมา
มายืนยันว่าจับ 1 นาที หายไป 1 ขีดจริงๆ (จากขีดเต็ม)
หลังจากนั้นไม่รู้ครับ ขี้เกียจถือ อิอิ
สัญญาณของ AIS นะครับ
ใครลองของ ทรู กับ ดีแทค แล้วมาแชร์กันมั่งนะครับ

pattricray's picture
89
แล้วสีขาวนี่

แล้วสีขาวนี่ มีขายที่ช็อปเลยหรือเปล่าครับ หรือว่าต้องสั่ง เอา

108
สงงสัยที่ไทยคงฮิตมาก

กำลังคิดอยู่ครับ ส่วนตัวมี iphone 3gs อยู่แล้ว ว่าจะเปลี่ยนแล้ว

Nu-eMMa's picture
1837
เรียกว่า..

ฮิต กันทั้งโลกดีกว่าไหมค่ะ แรงทุกประเทศ เชียว

miami's picture
19
สีขาว

สีขาว เค้าบอกว่าเข้าปีหน้าครับ - -" การตลาดไทย

pattricray's picture
89
วันก่อนโทรไปถามที่แคนนาดา

วันก่อนโทรไปถามที่แคนนาดา เค้าบอกว่าร้านเองยังไม่รู้เลยว่า ของแต่ละล็อตจะมาเท่าไหร่ รู้แต่ว่าของจะมาวันไหน ... แล้วให้เราโทรเช็คเอง แล้วไปต่อคิวซื้อ ... แล้วเค้าก็จะนับคนที่ต่อคิวเท่ากับจำนวนเครื่องที่ บริษัทส่งมา คนที่ต่อคิวเกินก็รอรอบใหม่ ..​ โหดดีเหมือนกันเน๊อะ ...​อิอิอิ ทำไมไม่ส่งมาทีเดียวเยอะ ๆ น้อ ... (แอบคิดเสียงดัง) เงินเงินเงิน

Seap Sangdaranirungarn's picture
15
สีขาว

ยังไม่มีข่าวมาเลยครับตอนนี้มีแต่ล็อตเก่าที่หลุดออกมาไม่เยอะนะครับ ถ้าจะรอของศูนย์คงสิ้นปีหละครับ