mac ผมรวน ใครรู้บ้าง

rapdevil's picture
3
จู่ๆ เครื่องจะเปลี่ยนโปรแกรมเอง จากทไงานโปรแกรมอื่นอยู่ วันจะเปลี่ยนไปเป็นหน้า desktop ปิดทุก หน้าต่างหมด
ถ้าเปิดปน้าต่าง folderอยู่ มันก็จะปิดเอง

ประมาณ 3-4 นาทีก็จะเปลี่ยนเองตลอด

เพิ่งมาเป๋นเมื่อวานนนี้เอง ToT

nickoe's picture
4320
ก่อนหน้านี้

ได้ลง app อะไรไปบ้างรึเปล่าครับ

3
แค่อัพเดท ควิกไทม์เองครับ

แค่อัพเดท ควิกไทม์เองครับ

Hikizumi's picture
619
เดอิดาระ

ว้าวาวาวา อาการนี้..เอ๋อ ครับ...ลองรีเข้าSave Mode ถ้ายังเอ๋อ ในนั้น ก็ ไม่ต้องเยียวยาแล้วล่ะครับ...ลองมองหา แผ่นOSแล่วล่ะครับ ถ้าเป็นผมนะ)

4320
นั่นสิิ

ลอง repair disk กับ repair disk permission ดูดีกว่าครับ

3
repair disk กับ repair disk

repair disk กับ repair disk permission ลองแล้วครับ ผลคือ.... เป้นเหมือนเดิม แต่ระยะเวลาในการปิดเอง จาก 2 นาที นานขึ้นอีกหน่อยครับ ToT

ikok's picture
10285
ลองสร้าง user account ใหม่ดูนะครับ

แล้วลองดูว่าถ้าใช้ user นั้นแล้วเจอปัญหาเดียวกันหรือเปล่า

4320
เป็นผม

จะ backup แล้วลง os ใหม่ครับ