cursor บน keynote

pyaempark's picture
128
สวัสดีครับ
พอดีผมสร้าง presentation ด้วย keynote ครับ
ทีนี้เวลาเรา present งาน บางครั้งเราต้องการชี้ที่จุดต่างๆครับ
แต่เท่าที่ลองดู พบว่า keynote จะไม่แสดง cursor ขณะ present ครับ
(ใน MS Power Point ตอนแรกจะไม่มี แต่ถ้าเราขยับเม้าส์จะขึ้น cursor ครับ)
ใครทราบวิธีการ รบกวนด้วยครับ
ขอบคุณมากครับ

128
ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ แห่ะ ๆ 1

Epsilon's picture
169
ตอบครับ

ผมค้นดูในHelp ของkeynote นะครับ แปลสด

เค้าบอกว่า
1.เลือกkeynote>preferences, แล้วเลือก Slideshow.
2.เลือกว่าจะ ให้โชว์ พ้อยเตอร์ เฉพาะหน้าที่มี ลิ้งก์ หรือหนัง (Show pointer only on slides with hyperlinks or movies)
หรือว่า อีกอันจะเป็น ถ้าขยับเม้าส์ก็จะมีพ้อยเตอร์ หรือ เม้าส์ของเราโชว์ขึ้นมาครับ (Show pointer when the mouse moves.)

ลองดูนะครับ มีความสุข

128
ขอบคุณมากๆเลยครับ แล้วจะลองดู

ขอบคุณมากๆเลยครับ
แล้วจะลองดูนะครับ
ขอบคุณครับ ^^"