Delete บาง sites บน "TOP SITES"

Ben's picture
247
ปัญหา: บน Desktop เครื่อง MacBook ผมๆ set sites ไว้ใน Top Sites
เยอะแยะเกะกะเกินไปครับ
ผมจะ delete sites บางอันออกไปจาก TopSites ทำอย่างไรครับ?

เมื่อคืนพยายามงมโข่งหาวิธีอยู่ตั้งนาน ทำไม่เป็นครับ

กรุณาช่วยแนะนำหน่อยนะครับ
ขอบคุณมากๆครับ

AttachmentSize
topsites.jpg76.56 KB
nickoe's picture
4320
คำถามคือ

ให้มันแสดงน้อย site ลง (เช่นเหลือแค่ 4 top sites)
หรือว่าจะลบ site นึงออกไปครับ top sites แค่คงจำนวนที่แสดงเท่าเดิมครับ

minemind's picture
3876
ไวโคตร

เม่มากพี่นิก

247
ผมจะให้เครื่องลบ site

ผมจะให้เครื่องลบ site ออกไปซะบ้างครับ (อาจจะลบซักสองสาม sites ครับ) แต่ยังคงจำนวนที่แสดงเท่าเดิมครับ
ทำไงครับคุณหลาน nickoe
ขอบคุณมากครับ

nickoe's picture
4320
ถ้าอย่างนั้น

ก็กด edit ตรงด้านล่างซ้ายมือ
ของหน้า Top sites นะครับ
ทีนี้ ที่ช่องๆ Top sites ทั้งหลายจะมี
เครื่องหมายปักหมุด กับ กากบาทขึ้นมาครับ
กด กากบาท ครับ

ป.ล.ตอนนี้ใช้่ PC ที่บริษัท ตอบเท่าที่จำได้ครับ
ผิดพลาดขออภัยด้วยครับ อาย

3876
แทรกรูป

247
ตอนนี้ลุงBenก็ใช้ PC

ตอนนี้ลุงBenก็ใช้ PC ที่ออฟฟิศอยู่ครับ
ไม่ได้ใช้เครื่องแมคครับ
เด๋วเย็นนี้จะกลับไปลองที่บ้าน ได้เรื่องยังไงจะมา feedback อีกครั้งนะครับ
ขอบคุณคุณหลานนิกมากครับ ที่ช่วยสละเวลาแนะนำ tips ครับ

247
ขอบคุณครับ

ขอขอบคุณหลาน minemind มากมาย ด้วยอีกคนครับ
ที่กรุณาช่วยสละเวลามาแนะนำครับ
เย็นนี้จะไปลองทำตามครับ

3876
ยินดีฮะ ลุงเบน

แจ่ม

247
แวะมาให้ feedback

แวะมาให้ feedback ครับ
ทำได้แล้วครับ โถ โถ เส้นผมบังตา ง่ายแค่นี้เอง ไม่น่าต้องมากวนหลานๆ hi-tech ทั้งหลายเลย
ขอขอบคุณ คุณหลานนิก และคุณหลานminemind อีกครั้งนะครับที่กรุณาสละเวลามาแก้ข้อข้องใจ

You guys are cool & smart!!!