Update !! เรื่อง iPhone หน่วงแปลกๆ

sajiro's picture
1179
จากกระทู้นี้ Click

ทอปได้ลองสังเกตว่า เวลาที่หน่วงมักจะเป็นตอนที่ต้องสลับโปรแกรม
ซึ่งเวลาที่หน่วง จะพอๆกับการสลับแอป

ดังนั้น ทอปคิดว่าอาการหน่วงนั้นเกิดจากการสลับโปรแกรมครับ

คงไม่ใช่เรื่องผิดปกติอะไร มีความสุข

Nu-eMMa's picture
1837
5555

แหมม... ดูแลน้องใหม่ ก้องี้แหละ น้องทอป

รักและเอาใจใส่เป่นพิเศษ ... เดี้ยวหลังๆคงชำนาญละ มีความสุข

minemind's picture
3876
os4

ได้ kill process บ้างป่าวฮะ ถ้าเปิด app ไว้เยอะๆแล้ว ไม่ kill process มันเลย เวลา switch มันก็จะกระตุก

nickoe's picture
4320
ถูกต้อง

ถ้าเปิด app เยอะๆตรง task ด้านล่างเต็มไปหมดเนี่ย
เวลาเยอะๆเข้าเครื่องจะเิริ่มช้าครับ บางทีลืมปิดก็เป็นเหมือนกัน

sajiro's picture
1179
ทอปจะปิดเฉพาะพวกเกมอ่ะครับ

อย่างอื่นไม่ได้ปิด เพราะใช้บ่อย

veeza's picture
117
ฟังด้วยคนครับ

ฟังด้วยคนครับ

ikok's picture
10285
ปิดบ้างก็ดีครับ

เปิดคาเอาไว้เยอะ ๆ เขากิินทรัพยากรเครื่องน่ะ ยิ้ม