[น่ารู้] เทคโนโลยีเบื้องหลังเกมที่เดโมในงาน Apple Media Event ครับ

ikok's picture
10285
เมื่อคืน ใครได้ดูเดโมเกม "Project Sward" ในงานไป คงทึ่งกับกราฟฟิกอนิเมชั่นที่ตระการตาไปแล้ว

ผมเจอ link เกี่ยวกับ engine เบื้องหลังเกมบน iOS ของทาง Epic ครับ ตามนี้เลย

Epic: Citadel

Epic Citadel is an application that showcases the technical capabilities of the award-winning Unreal Engine 3 on iOS devices.

note: ไม่ได้เอาลงห้องข่าว เพราะไม่คิดว่าน่าจะเป็นข่าวครับ แบร่.. แค่ข้อมูลประกอบที่น่าสนใจเฉย ๆ สำหรับคนที่สนใจเกี่ยวกับกราฟฟิก/3d หรือว่าการทำเกมครับ

mike's picture
104
เหนที่หน้าจอตอนที่ demo

เหนที่หน้าจอตอนที่ demo เสร็จเหมือนกันครับว่าใช้ Unreal Engine

Nu-eMMa's picture
1837
สวยจิง

อารายจิง ตอนโชว์อ่ะ อึ้งๆ กันไปเลย

เห็นละอยากทำมั่ง จัง..