ทำไม iphone มันหน่วงๆ หรือทอปรุ้สึกไปเอง

sajiro's picture
1179
คือทอปลองสังเกตุดูว่า...เวลากดโทรออกอ่ะครับ

จอมันจะดำไปประมาณ 2 วิ ในขณะที่เพื่อนทอปซึ่งใช้ iPhone ตัวแรก พอกดปั๊ปก็ขึ้นปุ๊บเลย
ทอปเลยสงสัยว่ามันปกติรึเปล่า

แล้วก็มีอีกเรื่องก็คือเวลาต่อ wifi ที่มหาลัยอ่ะครับ พอกดเชื่อมไปแล้วต้องรอสักพัก ประมาณครื่องนาที - นาทีกว่าๆ
ถึงจะมีสัญลักษณ์ wifi ขึ้นอ่ะครับ

ตอนนี้เรื่องที่สงสัยก็มีเท่านี้แหละครับ ขอบคุณมากครับ

palmania's picture
190
ไม่ทราบว่า...

เป็น iPhone รุ่นไหนครับ 3G หรือ 3GS หรือ 4
แล้วทำ Jailbreak หรือเปล่า
ขอรายละเอียดเพิ่มนิดครับ จะได้่ตอบถูก

แล้วลอง Reset และ Restore บ้างหรือเปล่าครับ....
ถ้าไม่ค่อยได้ทำก็ลองทำดูจะช่วยได้มากครับ

1179
อ่อ ขอโทษด้วยครับที่ให้ข้อมูลน้อยเกินไป

พอดีอยู่ในภวังค์จะหลับก็ไม่ใช่ จะตื่นก็ไม่ใช่ เลยลืมไป

ทอปใช้ iPhone 4 16GB เครื่องหิ้ว ไม่เจลเบรคครับ
สำหรับวันนี้ทอปได้ข้อสังเกตใหม่ คือถ้ากดโทรจาก เมนู Contact ใน Phone จะกดแล้วขึ้นเลย
แต่ถ้ากดจาก ไอคอน Contact ที่อยู่บน HomeScreen จะต้องรอ 2 วิครับ มีความสุข

รบกวนด้วยครับ

190
แล้วลอง

reset หรือ Restore หรือยังครับ

rsakchai's picture
396
ของผมก็หน่วงเหมือนกันครับ

ใช้ 3G อยู่ ดีๆ พอ up เป็ iso 4 ได้เรื่องเลยครับ....3G หน่วงมากมาย....wifi พอทนไหว
เซ็งอยู่เหมือนกัน...แต่ได้ยินข่าวว่าลุงจ็อปรับทราบปัญหาแล้ว.....และกำลังเร่งมือปลุกปั้น FW ตัวใหม่เพื่อแก้ปัญหานี้อยู่ครับ
ช่วงนี้ผมก็เลยแทบไม่ได้หยิบ iPhone มาทำอะไรเลย.....ใช้บริการของน้อง iPad อย่างเดียว....สด...ใหม่....ใหญ่.....อิ่มเอมใจเป็นที่สุด
อ่ะ แน่นอน อ่ะ แน่นอน อ่ะ แน่นอน อ่ะ แน่นอน อ่ะ แน่นอน อ่ะ แน่นอน

190
ชอบตรง

สด ใหม่ ใหญ่ นี่แหละครับ...

รอ iOS4.1 แล้วกันครับ เผื่อจะแก้ปัญหาตรงนี้

1179
กำลังรออยู่เหมือนกันครับ

คาดหวังให้มันลื่นไหนได้เรื่อยๆ สมกับเป็นผลิตภัณฑ์ของ Apple หน่อย มีความสุข