ชาร์จแบต iPhone ข้ามคืน

sajiro's picture
1179
ตามหัวข้ออ่ะครับ เป็นอะไรไหม??

เป็นกังวลเล็กน้อย พอดีมีเพื่อนมาแนะนำ App เกี่ยวกับการ Maintain Batt โดยเปิดทิ้งไว้ตอนชาร์จ
แล้วแบตจะใช้ได้นานอะไรแบบนี้อ่ะครับ

ไม่รู้จะซื้อมาใช้ดีรึเปล่า?

ikok's picture
10285
ไม่ค่อยชาร์จข้ามคืนนะครับ

ปรกติชาร์จตอนกลับถึงบ้านตอนอยู่หน้าคอมฯ สักพักพอเต็มแล้วก็เอาออก ปัจจุบันก็ยังใช้งานได้ดีอยู่ครับ แต่ความจุลดลงบ้างตามอายุที่ใช้ไป (เครื่องผมประมาณปีค่อน ๆ จะสองปีแล้ว) ครับ

อย่ากังวลไปครับ ใช้ไปปรกตินั่นแล ยิ้ม

1179
อ่าครับ

ปกติตอนใช้ Nokia ธรรมดา จะชาร์จข้ามคืนไปเลยอ่ะครับ
ตอนนี้เปลี่ยนมาใช้ iPhone ซึ่งราคาต่างกันเยอะมาก ฮ่าๆ

อันที่จริงเพื่อนที่ใช้ iPhone เค้าก็บอกว่าไม่เป็นไรหรอก เค้าชาร์จแบบนี้มาจะสามปีละ
เครื่องยังดีอยู่เลย มีความสุข

minemind's picture
3876
แซว

อย่าไปเชื่อ เพื่อนเค้าหลอก แจ่ม

od2504's picture
1077
อย่าเชื่อคนแซว

อย่าเชื่อคนแซว

1179
ฮ่าๆ

หัวเราะร่วน

Nu-eMMa's picture
1837
5555

เชื่อใจตัวเองดีหว่าทอป อิอิ