Empty trash ไม่ได้คับ

toffykapook's picture
248
ไม่สามารถ empty trashได้ครับ พอกด empty trash มีเสียงขึ้นเหมือนลบปกติครับ แต่ไฟล์มันไม่ยอมหายไป ลองรีคอมแล้ว ลองทำทุกอย่างแล้วมันก็ยังไม่หายไป โดยมันขึ้น dialog ตามนี้น่ะครับ ถ้าตั้งเป็น secue empty trash

AttachmentSize
FinderScreenSnapz001.jpg9.81 KB
FinderScreenSnapz002.jpg11.55 KB
toffykapook's picture
248
อัพเดท

หายละครับ ไปทำการ verify disk หายเลยครับ

minemind's picture
3876
มั่วจนได้สินะ

มั่วจนได้สินะ

keep_kim's picture
379
Verify Disk

Verify Disk มีประโยชน์ยังไงบ้างหรอคับเนี่ย ?

Hikizumi's picture
619
เดอิดาระ

ก็ จะคล้ายๆ Disk DeFragmenter ของวินโดวส์ อ่าครับ...ไม่เห็นผลเท่าไรหลอก..มันปค้จัดเรียนให้เข้าถึงข้อมูล เร็วขึ้นเท่านั้นเองครับ..ผมทำบ่อยๆ..แต่ก้ ไม่เห็น มีไรเปลี่ยนไปเลย??...ยากเกินจะเดาได้....อืมมมม