เรื่องของ บุ๊คมาร์ค

doodeewa's picture
7
เราสามารถเอา บุ๊คมาร์ค จาก IE มาไว้ในแมคได้ไหมครับ (ไว้ในซาฟารี หรือ FF)

หรือมีวิธีใดที่สามารถทำได้ครับ

ขอบคุณมากครับ

MikuruG4's picture
74
ลองวิธีนี้ดูครับ

ผมใช้FirefoxในPC จึงนำไฟล์ Bookmarks ที่เป็น.html มาimportลงในซาฟารี โดยเลือก
File> Import Bookmarks แล้วเลือกไฟล์บุ๊คมาร์ค .html
ฉะนั้นผมคิดว่าใน IE คงไม่ต่างกันมากครับ

ในIEเค้าเรียกว่าFavoriteนิ? ลองดูนะครับ ยิ้ม

nickoe's picture
4320
เอ.....

จาก IE โดยตรงผมไม่ทราบครับ แต่ลองหามาให้
ลองทำตามนี้นะครับ
http://docs.info.apple.com/article.html?path=Safari/3.0/en/9263.html

ikok's picture
10285
วิธี import bookmark จาก browser อื่นนะครับ

[]บน IE ให้หาคำสั่ง Export bookmark แล้วเลือกให้ export ออกมาเป็น HTML
    [
    ]จากนั้นก็ copy ไฟล์นี้มาไว้ใน OS X
    []เปิด Safari ขึ้นมา
    [
    ]ไปที่ File/ Import bookmarks แล้วเลือกจากไฟล์ที่เรา Export มาครับ
ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาดเราจะได้ bookmark ของ IE มาอยู่ใน Safari แล้วครับ =)

7
ขอบคุณครับ

จะว่าไปแล้ว Bookmarks ผมเยอะจริง ๆ >_<

7
ขอบคุณมากครับ

และเป็นกำลังใจให้เวบดีๆ สำหรับเราชาวแมค นะครับ

ikok's picture
10285
ขอบคุณครับ

ยิ้มปากกว้าง