notekungs's picture
116
อยากทราบว่าเราสามารถส่งไฟล์ผ่าน Buletooth จาก โทรศัพ เข้า MacBook Pro ได้ยังไงครับ

ต้องตั้งค่า Buletooth ยังไงครับ ในกรณีโทรศัพ ไม่สามารถ Browse Device ได้ (มองไม่เห็นไฟล์) จะส่งจากโทรศัพโดยตรงไปหา Mac

nickoe's picture
4320
ไม่ทราบว่า

ได้ pair มันเข้าด้วยกันรึยังครับ

notekungs's picture
116
Pair แล้วครับ

Pair แล้วครับ ผมคิดว่าโทรศัพไม่รอรับระบบ FTP

minemind's picture
3876
มั่ว + เดา

อาจจะเป็นไปได้โทรศัพท์บางรุ่น อาจจะไม่ได้ support ใน 10.6.x นะคับ หรือไม่ก็อาจจะเป็นเพราะ 10.6.x มันไม่สามารถรับไฟล์ได้ก็ได้

4320
อืม

ใช้โทรศัพท์รุ่นอะไรครับ

PikaJung's picture
52
บางรุ่นก็ไม่สามารถ sync ได้ครับ

หลังจากที่ลองกับหลายๆ เครื่อง ปรากฎว่าหลายๆ เครื่องก็ไม่สามารถส่ง file หรือ update address book ได้ครับ

ttutt's picture
216
ผมไม่แน่ใจนะครับ

เท่าที่ผมรู้มา ปกติแล้วโทรศัพท์จะส่งไฟล์เข้าคอมไม่ได้นะครับ ได้แค่รับจากคอม เป็นหลักการปรกติเลย

แต่ไม่แน่ใจว่ารุ่นใหม่ๆจะทำได้หรือเปล่า แต่ถ้าบางรุ่นที่เค้า เปิดให้ browse ไฟล์ได้ก็โอเคคับ

minemind's picture
3876
จินๆ

บน windows รับส่งได้ปกตืฮะ

ตอนเล่นบน 10.5.x รับส่งได้ ปกติเหมือนกัน พอ 10.6.x รับได้อย่างเดียว อ่อ isync ก็ upgrade version ด้วย มือถือรุ่นเก่า หลายๆรุ่น หมดสิทธิ์เลย pair ติดอย่างเดียว

4320
ผมทำได้นะ

ใช้ mac browse file แล้วเอารูปออกจาก nokia รุ่นต่ำๆรุ่นรึง
แต่ sync ไม่ได้ ต้องหา plugin ช่วยครับ

keep_kim's picture
379
Sync ได้คับ ผมทำกับ N72

Sync ได้คับ

ผมทำกับ N72 ของน้องผม Pair กันให้เรียบร้อยแล้วก็ browse ได้เลยคับ