External HD 1 TB ซื้อของอะไรดีคับ ??

keep_kim's picture
379
ตอนนี้อยากได้มากเลยครับ เพราะว่าข้อมูลเต็มลูกที่มีอยู่แล้ว ซึ่งอยู่ที่ 500 GB
ผมก็เลยอยากได้ลูกใหม่ที่ขนาดใหญ่กว่าเดิมน่ะคับ

ยี่ฮ่อไหนดี ราคาย่อมเยาว์ รบกวนพี่ ๆ ที่มีความรู้ช่วยแนะนำด้วยนะครับ

ขอบคุณคับผม มีความสุข

Hikizumi's picture
619
เดอิดาระ

1TB 2.5" มีขายรึยังครับ???....มีแล้วนี่นา TOSHIBA - WESTERN-SEAGATE-BUFFALO...พูดถึง ผมชอบSEAGATEที่สุด...http://www.jib.co.th/TH/showImage.asp?Lang=TH&ID_Product=11046 --เพราะ ประกัน5ปีครับ..นอกนั้น3ปีหมดเลย...รายละเอียกโดย รวม...ไม่ต่างกันมากครับ ราคา5,290..ดูจากรูปร่างแล่้ว น่าจะ เพียว พกง่ายสุดด้วยครับ...ก็มี แค่นี้แหละครับ.....อืม...

379
มันต้องเสียบปลั๊กไฟป่าวคับ

มันต้องเสียบปลั๊กไฟป่าวคับ ที่เคยดูนานมาแล้วมันต้องเสียบไฟบ้านด้วยอ่ะคับ = =

619
เดอิดาระ

..2.5นิ้ว เป็นUSB 2หัว ครับ..ไม่ต้องมีหม้อแปลงเพิ่ม...พอพาสะดวกครับ ถ้า3.5 ต้องมีครับเพราะ ไฟUSBมันไม่พอครับ...

379
แล้วแบบไหนน่าซื้อกว่ากันคับผม

แล้วแบบไหนน่าซื้อกว่ากันคับผม ? ถ้าผมไม่พกก็ได้น่ะคับ

619
เดอิดาระ

ก็แล้วแต่การไช้งานครับ..ถ้าIN Door อย่างเดียว ก็ 3.5 ก้ได้ครับ..รองรับการเชื่อมต่อเยะกว่า เร็วหว่า ถูกกว่า ใหญ่กว่าพอยากกว่า....ส่วน 2.5นิ้ว ก็ เล็กกว่า แพงวก่า ช้ากว่า..ถ้ากล่องดีๆ ก็จะมีไฟด์ไวด์800ก็จะ เร้วกว่าUSBหน่อยนึงครับแต่พกง่าย แค่กล่องกะสาย..ใส่กระเป๋ากางเกงได้เลย..แต่สั่นทะเทือนกระแทก มากๆ ก็เจ๋งได้ง่ายเหมือนกันนะครับ...ผมไช้ทั้ง2แบบอ่า ที่ทำงานไช้3.5 ส่วนตัวไช้2.5ครับ เอาใว้ขโมยหนังบ้านเพื่อน อิอิ ...อืมมมมม

379
ขอบคุณมากคับ

ขอบคุณมากคับ ซื้อแบบไม่พกละกัน อิอิ