เปิดเครื่องหน้าจอ ไม่ติด ทำไงอะ ??

toney6@hotmail.com's picture
84
รบกวนผู้รู้หน่อยครับ เครื่อง ลง osx กับ windows

เครื่องต้องใช้งาน สลับ กันไปมา บ่อยครั้ง แล้ว ทีนี้ วันนึง สลับ ไปมาจะเปิด ใช้ ฝั่ง windows แต่เครื่อง ติดนะครับที่เมาส์ มีไฟติด ตัวเครื่องสั่นๆเหมือนเครื่องเปิด แต่ หน้าจอ มืดสนิท กด ปุ่ม Powwer หลาย ที่ก็ เหมือนจะ ติด แต่ก็ไม่เป็นผล อาการแบบนี้ เป็นมาสอง ครั้ง แล้วครับ และเมื่อกี้ อยู่ ดีดี ชักสาย USB เมาส์ ออก เครื่อง ติดเฉยเลย งง มาก พอ มีใครทราบ ไหมคับ ว่า มันเป็นไร อ้อ ลืมบอก เครื่องเป็นตัว macbook ตัวสีขาว คับ