Apple Care จำเป็นมั้ยค่ะ

Phing's picture
24
รบกวนเพื่อนๆๆพี่ๆๆ ช่่วยหน่อยค่ะ
ไม่ทราบว่าจำเป็นมั้ยค่ะที่ต้องซื้อ Apple Care
ซื้อหรือไ่ม่ซื้อดี มีประโยชน์มากมั้ยค่ะ หรือแค่อุ่นใจ
ช่วยตัดสินใจหน่อยค่ะ

Nu-eMMa's picture
1837
ซื้อค่ะ

ซื้อดีกว่า อยู่แล้ว...

เพราะค่่ารักษาโรคน้อง Mac แพง พอๆกะ ค่าสินสอด กิ๊กน้อง Mac

nickoe's picture
4320
สำหรับผม

มันทำให้ผมไม่ต้องจ่ายค่า mainboard ใหม่ครับ
ฮาาาาา มีแล้วอุ่นใจสุดๆ

ป.ล.เครื่องผมเป็น lot ที่มีปัญหานะครับ ไม่ใช่จะเป็นทุกรุ่น
แต่มีไว้อุ่นใจครับ

ikok's picture
10285
ถ้าคิดว่าจะใช้เครื่องระยะยาว

ซื้อเลยครับ ยิ้ม

Phing's picture
24
^^ขอบคุณคร้า

อย่่างน้อยมันก้อคงดีกว่า่ไม่มีใช่ป่าว
ขอบคุงสำหรับทุกคำแนะนำค่ะ

keep_kim's picture
379
apple care

apple care นี่มันใช้ได้นานเท่าไหร่อ่ะคับ ?

ikok's picture
10285
ตอบครับ

http://macmuemai.com/content/2110

ถ้าเป็นเครื่อง mac จะเพิ่มการรับประกันอีก 2 ปี เมื่อรวมเข้ากับประกันพื้นฐานปีแรกแล้ว เราจะได้ประกันทั้งหมด 3 ปีครับ

การต่อประกัน AppleCare ทำได้ครั้งเดียว และต้องซื้อก่อนหมดประกันปีแรกครับ

note: อุปกรณ์อื่น ๆ ก็มี AppleCare เหมือนกัน แต่อายุการรับประกันจะน้อยกว่านี้ เช่น iPhone/iPad จะเพิ่มการรับประกันไปอีก 1 ปี รวมแล้วเป็น 2 ปี และแต่ละประเทศมีตรงนี้ไม่เหมือนกันครับ ต้องตรวจสอบกับทางร้าน iStudio ว่ามีอะไรบ้าง ยิ้ม

keep_kim's picture
379
ขอบคุณคับผม

ขอบคุณคับผม มีความสุข

aeiou's picture
18
ผมว่าประกันสำคัญมากครับ

ผมซื้อแบบบวกสองปี เพิ่มเงินห้าพันกว่าๆ

teenbag's picture
100
ซื้อแล้ว..8900..แต่ต้องแบ่งจ่

ซื้อแล้ว..8900..แต่ต้องแบ่งจ่าย10เดือนๆไม่ถึงพัน..รอเครมแบตตอนหมดประกันคุ้มแน่นนอน..

Nu-eMMa's picture
1837
คุณแม่

ยังสาว จิงๆเลยค่ะ ไม่อยากจะเชื่อมีลูกสายโต ขนาดนี้ อาย

Hikizumi's picture
619
ซาโซริ

8500แพงอยู่นะครับ..แต่มีประกันก็ดีครับ..ผมเอาไปแครม เข้าเคลียให้ตลอด ไม่เหมือนPCเลย..เอาไปเรมที ยินรอ เป้นชม.ก็มี(กระซิบJIB)ประกันเขาแคร์ดีครับ..พนักงานก้ ดุดีมีสถุลกว่า.(เฮ้ย)มีสกุล.(ตลก).55+.ต้องลองครับ แต่ไม่รู้เป้นไร เครม บ๊อยบ่อย..เขาแก้ไม่หายขาดรึเราไช้ ผิดวิธีก็ไม่รู้..แฮะๆๆ(รึไปจีบพนักงานอ่า??)..ล้อเล่นครับ.....อิอิ.

kinomotoi_sakura@hotmail.com's picture
4
ซื้อได้รึเปล่า

ถ้าสมมตว่า ซื้อ iphone จากศูนย์ dtac แต่มีรับประกันแค่ปีเดียว
จะสามารถซื้อ Apple Care ได้รึเปล่าค่ะ

toffykapook's picture
248
ในไทย

ไอโฟนไม่สามารถซื้อ apple care ได้ในทุกกรณี ณ เวลานี้ครับ หลอน

minemind's picture
3876
โม้

ขี้ จุ๊ เบ่เบ

nickoe's picture
4320
ไม่ได้โม้

จริงๆนะ (แซวงี้เดี๋ยวเข้าใจผิดกันหมด ฮาาาาา)